Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้จักร้านซ่อมโน้ตบุ๊คดีๆ บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรู้จักร้านซ่อมโน้ตบุ๊คดีๆ บ้างครับ

สืบเนื่องจากกระทู้นี้ ไม่อยากเข้าศูนย์เพราะแพงมากๆ

http://forums.overclockzone.com/foru...60#post1077260

เล้งไอที ชั้น M พันทิพ

Comment

DAM COMPUTER & SERVICE
      ชั้น 1 เซียร์รังสิต เดินจากโซนมือถือเข้าไป อยู่ก่อนถึง ธนาคารไทยพาณิชย์

Comment

Originally posted by yurio View Post
        DAM COMPUTER & SERVICE
        ชั้น 1 เซียร์รังสิต เดินจากโซนมือถือเข้าไป อยู่ก่อนถึง ธนาคารไทยพาณิชย์
        คุณ Yurio อยู่ทำงานที่ร้านนี้รึเปล่า เผื่อจะเอา Notebook ibm ไปซ่อมบ้าง

Comment

เห็นใจแทนนะครับ ช่วยอะไรไม่ไ้ด้ขอโทดที แต่ถ้าแนะนำก็คือ คุณคงต้องหาร้านซ่อมแหล่ะ (เพราะมันคุ้มค่ากับคุณที่สุด) แล้วก็ทนใช้ๆ ไปเลย แต่ถ้าเสียอีกก็ค่อยขายซากไปเลยอ่ะครับ

Comment

ขอบคุณทุกคนครับ รังสิตไกลไปนิ๊ดนึง

กะไปพันทิพ หรือไม่ก็ ฟอร์จูน ครับ

มีคนถามว่า ซ่อมนอกศูนย์ไม่กลัวโดนยำอะไหล่หรอ -*-

Comment

เดินไปหาคุณต้น เจ้าของร้าน TK เลยครับ รับรองว่าชัวร์ไม่แพง ไม่มั่ว ไม่ยำ แต่อาจจะช้าหน่อยนะ ถ้าไปเจอจังหวะที่ทางร้านเค้ายุ่งๆ

Comment

Originally posted by pookhem View Post
                คุณ Yurio อยู่ทำงานที่ร้านนี้รึเปล่า เผื่อจะเอา Notebook ibm ไปซ่อมบ้าง
                เปล่าครับ แต่ผมเคยไปใช้บริการบ่อยๆ ครับ

Comment

ช่วยเต็มที่ครับผม...ลองดูนะครับ

Comment

ถ้ากลัวโดนยำรื้อมาสำรวจก่อนครับ

Comment

ระวังให้ดีครับ โดนยำเปลี่ยนแรมเน่ามาให้เฉยเลย

Comment

อย่าไป softworld นะคับ ผมไปที่ตะวันนามา ครั้งแรกบอร์ดเสีย ครั้งที่2อาการเดิมจอเสีย แต่ผมเข้า bios แล้วหา hdd ไม่เจอถอดออกมา จาก 80รึ60นี่แหละ(ซื้อปี 2003 แต่ก้อตัวสูงสุด)กลายเป็น 40 เฉยเลยแถมเจ๊งอีก ยังมีสติ๊กเกอร์เก่าๆแปะว่า Belta (ของผมมัน acer นะ -*-) ตอนนี้สุดเซ็งครับกว่าจะรู้เลยเวลามาพอควร ยังงัยตรวจเชคของด้วยนะครับ

Comment

เหอๆๆๆถ้าไปร้าน ก้อถ่ายรูป พวก Ram กะ HDD ของเราใว้ละกันครับกันโดนสลับ

เหอๆๆๆ หิ้วมาให้ที่ทำงานผมซ่อมใหมอะครับ หิ้ว Compaq เข้าที่ทำงาน จะโดนแตะออกมาใหมนี่ 555
                          มานต่อจอนอกออกใหมอะท่าน ถ้าต่อจอนอกออกนี่ก้อไม่น่าจะอาการหนักเท่าไหร่ แต่ถ้าไม่ออกนี้ก้อน่ากลัว
                          Last edited by basic; 21 Sep 2007, 21:35:20.

Comment

ต่อจอนอกไม่ได้อ่ะครับ
                            คาดว่าเมนบอร์ดเสีย เพราะมันออกอาการเดิมเลยครับ

Comment

ท่านอยู่ไกลใหมอะครับทั่น ผมอยู่บางนาลองยกมาก้อด้ายครับเดี๋ยวผมยกไปที่ทำงานลองให้พี่ๆๆๆเขาดูให้ว่าซ่อมใด้หรือเปล่า

Comment

Working...
                              X