Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU แบบนี้มีปัญหารึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU แบบนี้มีปัญหารึเปล่าครับ

วันนี้พอดีผมไปได้ PSU มาจากท่านๆหนึ่งในบอร์ดนี้ผมตรวจดูแล้วมันก็สภาพดี โอเคครับแต่ว่า

พอมาดูที่สายจ่ายไฟ 24Pin ดูแล้วมันมีรูนึงใน 24รู ที่ไม่มีสายไฟต่อเข้ามาครับเป็นช่องรูกลวงๆไปเลย1ช่อง
    ผมเลยลองนับสายไฟดูมันมี 24เส้นครับ ก็เลยมาไล่สายอีกว่ามันไปทิ่มยังไงไม่ครบช่อง
    ก็พบว่ามีช่องๆหนึ่งที่สายไฟมันไปจุกรวมกัน 2 เส้น
    ตกลงว่าไอ้ PSU ที่สายมันเป็นแบบนี้มันเป็นปกติรึเปล่าครับ
    (ไอ้ผมจะโทรไปถามท่านๆนั้นเขาก็ไม่รับสายซะแล้ว)

ออ PSU รุ่นนี้คือ CoolerMaster 450W Real Power (RS-450-ACLX) ตาม Link นี่เลยครับ http://www1.coolermaster.com/index.p...%20Power%20450
    ปล.ข้างกล่องสาย 24Pin มันก็มีรูปสายที่มีรูว่างเหมือนกันครับ ในลิงค์ที่ว่าก็ใช่ ผมเลยสงสัยว่ามันเป็นไงเท่านั้นเอง (อีกอย่างตอนนี้จะลองก็ลองไม่ได้ครับ คือเครื่องที่ผมจะใส่ด้วยมันไม่ใช่เครื่องนี้ จะลองใส่เครื่องนี้ที่ผมเล่นอยู่ก็ทำไม่ได้เพราะมันเป็น 20Pin ไม่มีตัวแปลงหัวอะ อิๆๆ)

ปกติ คับของผมก็เป็น ไม่เห็นมีปัณหาไร

Comment

ฮ่าๆๆๆ ผมก็เคยสังเกตเห็นครับ พอดีตอนนั้นเปิดเครื่องไม่ติดก็สงสัยเหมือนกัน แต่จริงแล้วก็ปกติครับ

Comment

Working...
      X