Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยเถอะครับคอมติดไวรัส ตัวโหดมากกกกกกกก T-T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยเถอะครับคอมติดไวรัส ตัวโหดมากกกกกกกก T-T

อาการมีดังนี้อ่ะครับ
    เปิด taskmanager ไม่ได้ กด crtl+alt+delete แล้วเครื่องรีสตาร์ท
    กด search file ใน window ไม่ได้
    เปิดแฟลชไดร์ฟตามปกติไม่ได้
    ลง nod32 แล้วรันไม่ได้
    ดูวิธีแก้มาบ้างแล้วอ่าที่ต้องลงUnHookExec.inf
    แต่ยังขาดอีกสองตัวนี้อ่ะ
    regfix.reg
    regfix22.reg
    ใครก็ได้ช่วยหาทีนะครับ หรือมีวิธีแก้อย่างอื่นก็ช่วยทีนะคร้าบบบบ -/\-

หนักจริงๆแฮะ...เห็นใจ
    หายไวๆนะ

Comment

หนักจริงๆแฮะ...เห็นใจ
      หายไวๆนะ

Comment

เป็นผมไม่แก้ละครับ Format ลงวินโดวส์ใหม่ นิ่งกว่าเยอะ
        แก้ได้คงเอ๋อๆ นะ (โดนไวรัส น่าก็อย่างนี้ละครับ น่ากลัววว)

Comment

แล้วที่ไปหาวิธีแก้อ่ะครับ ตกลงมันเปงไวรัสที่ชื่อว่าอะไรเหรอครับ ลองมาโพสจิ

เผื่อจะได้ช่วยๆกันแก้ได้คับ

Comment

แนะนำให้ลงใหม่วินโดว์ใหม่ดีกว่าครับ

เปิด taskmanager ไม่ได้ กด crtl+alt+delete แล้วเครื่องรีสตาร์ท -----มีหลายตัวอยู่
            กด search file ใน window ไม่ได้ ------- ไม่เคยเจอแฮะ
            เปิดแฟลชไดร์ฟตามปกติไม่ได้ ------ปกติของไวรัสจากแฮนดี้ ต้องคลิกขวาหรือเรียกจาก Explorer
            ลง nod32 แล้วรันไม่ได้ -------หนักสิแบบนี้
            ดูวิธีแก้มาบ้างแล้วอ่าที่ต้องลงUnHookExec.inf
            แต่ยังขาดอีกสองตัวนี้อ่ะ
            regfix.reg -----ลองเซิร์ซหาในgoogleดู
            regfix22.reg-----เหมือนกัน

ถ้าแก้ได้ก็เอามาลงบอกกันด้วยก็ดีนะครับ ชักจะตามไม่ค่อยทันแล้ว

Comment

ลองใช้ antivirus แบบ portable ดูนะครับ .
              ถ้าอยากเปิด taskmanager ลอง tuneup utility พิมพ์ถูกไหมหว่า ดูครับมันจะเปิดได้

Comment

ใช้แผ่นCDสแกนก่อนเปิดเครื่องเลยงับ (พวกแผ่น Quick PC ไรประมานนี้อ่าครับ) แต่แผ่นต้องไหม่ๆหน่อยนะ

แต่แนะนำให้ลงวินโด้วไหม่ดีกว่าครับ ลบพาร์ติชั่น แล้วสร้างไหม่ยิ่งดีครับ Green สุดๆ Format ธรรมดาไม่หายชัวนะครับถ้าไวรัสแรงๆ

Comment

ฟอแมทใหม่ดีกว่าครับ

Comment

ลง Windows ใหม่เหอะครับ อย่างนี้มันพิการเกินเยียวยา จริงๆ นะครับ

ลง Windows ใหม่น่ะ ครอบจักรวาลที่สุดแล้วครับ

Comment

Working...
                    X