Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้เรื่องการ์ดจอใน NoteBook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้เรื่องการ์ดจอใน NoteBook

อยากรู้อ่ะครับว่า Notebookแต่ละรุ่นดูยังไง ว่า เป็นการ์ดจอ แยก หรือการ์ดจอที่ดึงแรมมาใช้(การ์ดจอรวมหน่ะ)

ปล. ช่วยชี้แนะทีนะ...

มะมีคนมาตอบให้เรยแห๊ะ

Comment

บอกรุ่นการ์ดจอมาเลยครับเดี๋ยวดูให้

Comment

ก็ถ้าเป็นของintelออนหมดคับแล้วgeforceกับredeonเนี่ยดูเอาคับเลขต่ำๆๆมักจะออนบอร์ดยังไงก็เอาชื่อมาก็ได้ว่าสนใจรุ่นไหนอยู่

Comment

ส่วนใหญ่เขาก้อสังเกตเอาจากสติ๊กเกอร์ที่แปะบอกบนเครื่องเอาน่ะแหละ
          ถ้าไม่มีการ์ดจอส่วนใหญ่มันก้อจะติดมาแค่สติ๊กเกอร์ cpu
          อย่างพวกออนบอร์ดของ intel ก้อจะเปน Graphics Media Accelerator 950 ไรเงี้ย มันดึงแรมเครื่องไปใช้หน่อยนึงมั้ง

Comment

แล้วอย่างนี้จะไปเพิ่มได้รึป่าวหรือว่าจะไปทำให้มันเป็นแบบแยกได้มั้ยครับ

Comment

การ์ดจอ ใน nb ยังไม่สามารถเพิ่มได้อ่ะครับ

Comment

คลิกขวา propetie ที่my com ดู ถ้าดึงแรมไปใช้ก็แชแรม ถ้าไม่ดึงแรมไปก็กาดจอแยก

Comment

Working...
                X