Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thermaltake Big Water 745 กับ Thermalright IFX-14 อันใหนเย็นก่าวกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thermaltake Big Water 745 กับ Thermalright IFX-14 อันใหนเย็นก่าวกัน

Thermaltake Big Water 745 เดิมๆ
    กับThermalright IFX-14 +พัดลม3ตัว
    อันใหนเย็นกว่ากัน
    พี่ๆช่วยชี้แนะ หน่อยครับ

ใช้กับ CPU E6600 @2.4 เดิมๆ กับ ลากไปที 3.0 ความเย็น จะต่างกันมากใหม
    คือว่าใจหนึ่งก็อยากเล่นน้ำ แต่ต้องดูแลมาก
    อีกใจหนึ่งก็อยากเล่นชิ้งพัดลม แต่เสียงดังมาก

ไม่รู้จะเลือกแบบใหนดี พี่ๆ ช่วยผมหน่อยครับ ว่าทั้ง2 ตัวนี้ มีข้อดี ข้อเสีย ต่างกันมากใหม
    แต่อยากรู้มากๆคือ

อันใหนเย็นกว่ากัน

ผมว่า เล่น IFX-14 ดีกว่าครับ แต่ดูท่าทาง เล่นแค่ Ultra 120 Extreme ก็อยู่แล้ว ><

Comment

Originally posted by tonzakung View Post
      ผมว่า เล่น IFX-14 ดีกว่าครับ แต่ดูท่าทาง เล่นแค่ Ultra 120 Extreme ก็อยู่แล้ว ><
      เกรงว่าจะเป็นเช่นนั้น

sigpic

Comment

Originally posted by tonzakung View Post
        Originally posted by mercadix View Post
        เกรงว่าจะเป็นเช่นนั้น
        ตามนั้นครับ

Comment

Originally posted by illusion_tx View Post
          ตามนั้นครับ
          สงสัยเราต้องเอามาเทียบกันแล้วล่ะปอ

Comment

IFX ดีแล้วนะท่าน แต่ก็ ตามที่ท่านอื่นๆ บอกอะนะ Ultra 120 Extreme ก็พอแล้ว

Comment

ง่ะ แสดงว่า Thermaltake Big Water 745 แพ้
              Thermalright IFX-14 +พัดลม3ตัว ชนะหรอครับ อืมน่าคิดนะครับ น้ำแพ้ ชิ้งพัดลม
              แล้ว คนที่เล่นน้ำ ก็เอาแค่สวยนะชิ แต่ชอบเย็นก็ชิ้งพัดลม ใช่มะครับ

แต่ว่ารอพี่ๆ ที่เล่นน้ำมาให้คำตอบดีก่วา

Comment

เอาง่ายๆเลยนะครับ บล็อก TT มันไม่ค่อยเย็นง่ะ
                ลองเล่นบล็อค swiftech หรืออะไรที่มันแจ่มๆหน่อย รับรองน่าประทับใจเป็นอย่างยิ่ง

Comment

น้ำ มันต้องเอาใจใส่ นิดนึง อะครับ ลมมัน ง่าย ดีแค่เป่าๆ

Comment

120 Ex ก็พอแล้วครับ clock แค่ 3.0 เย็นๆครับ

Comment

Originally posted by dears View Post
                      เอาง่ายๆเลยนะครับ บล็อก TT มันไม่ค่อยเย็นง่ะ
                      ลองเล่นบล็อค swiftech หรืออะไรที่มันแจ่มๆหน่อย รับรองน่าประทับใจเป็นอย่างยิ่ง
                      ยืนยันตามท่าน dears ครับผม

TT 745 ถ้าจะเย็นต้องเปลี่ยนบล็อคครับผม

ผมใช้บล็อคเดิมอยู่ ไม่ต่างอะไรกับซิงก์ลมเลยครับ

ต้องเปลี่ยนบล็อคครับ ถึงจะเห็นผล

ถ้าเอาแบบหาได้ในบ้านเรา ตัวที่ดีที่สุดคงจะเป็น Zalman WB4 GOLD อ่ะครับ

Comment

Originally posted by illusion_tx View Post
                        ยืนยันตามท่าน dears ครับผม

TT 745 ถ้าจะเย็นต้องเปลี่ยนบล็อคครับผม

ผมใช้บล็อคเดิมอยู่ ไม่ต่างอะไรกับซิงก์ลมเลยครับ

ต้องเปลี่ยนบล็อคครับ ถึงจะเห็นผล

ถ้าเอาแบบหาได้ในบ้านเรา ตัวที่ดีที่สุดคงจะเป็น Zalman WB4 GOLD อ่ะครับ

ถูก เผลอ ๆ จะสูงกว่า ต้องเปลี่ยนปั้มแรงมีที่พักขนาดใหญ่

Comment

@3.0G ไม่น่าจะต้องเพิ่มไฟ ซิ้งเดิมมันจะรับไหวมั้ย อ่า Zalman WB4 GOLD แจ่ม ! อิอิ

ปล. ขี้เบื่อ ขี้เกียจ ไม่ว่าง ยุ่ง เรียนหนัก เล่นซิ้งเถอะครับ ^^

Comment

น้ำราคาแพงกว่าซิงค์เกือบเท่าตัว คุ้มไหมที่จะใช้ระบบน้ำ

น้ำ ถ้าในเคสมีพัดลมหลายตัว ยังไงมันก็หลีกเลี่ยงความดังไม่ได้อยู่ดี นอกจากจะไม่ใส่พัดลมลงในเคสเลย และก็เสียงพัดลมของ PSU ยังไงก็หลีกเลี่ยงไม่ได้

แต่ซิงค์ มันหนัก เวลาติดตั้งแล้ววางเคสปรกติมันจะรั้งบอร์ดมากอาจทำให้บอร์ดงอได้ถ้าไม่มีตัวรองใต้บอร์ด

สรุป งบถึงก็ใช้น้ำ งบจำกัดก็ซิงค์
                            Last edited by theerayut; 22 Sep 2007, 16:39:19.

Comment

ใช้น้ำ แพง ต้องดูแล เกะกะ เย็นและเงียบ
                              ใช้ซิ้ง ถูก ไม่ต้องดูแลมาก เย็นแต่ดัง
                              ลองเทียบดูแล้วกันครับชอบแบบไหนมากกว่า ผมใช้อยู่ตามลายเซ็นต์มันก็เย็นดีครับ คล็อกไปที่ 4.0G Full load ไม่เคยเกิน 42c แต่ไม่เคยลองซิ้งอื่นนอกจากซิ้งเดิมๆเลยไม่รู้ว่าอันไหนเย็นกว่ากัน

Comment

Working...
                              X