Announcement

Collapse
No announcement yet.

Company of Hero เล่นยังไงให้โปร อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Company of Hero เล่นยังไงให้โปร อะครับ

Company of Hero เล่นยังไงให้โปร อะครับ ผมเล่นมาตั้งนานยังไม่ชนะ คอมแบบ Expert เลยอะใครมีเทคนิคอะไรดีๆของแต่ละฝ่ายบอกหน่อยดิครับ ขอบคุณ

ถ้า 1-1 Expert ไม่น่ายากนะครับ ผมเล่น 15 นาทีก็ชนะแล้วอ่ะ คอมเอาอะไรมาบุกก็เอายูนิตที่มันแพ้ทางไปใส่ แค่นั้นก็กันอยู่แล้ว ไม่แพ้หรอก

ถ้า 2-1 หรือมากว่านี้แหละ นรกจะเริ่มถามหาละ ทีนี้ต้องใช้ทุกอย่างเลยอ่ะ กับดักรถถัง กับดักระเบิดอะไรพวกเนี๊ย ดีหน่อยที่คอมมันโง่ เจอกับดักรถถังไปหน่อยมันก็เดินไม่เป็นแล้ว

เล่นสายรถถัง ออกรถถังหนักมาได้สองคัน ชนะเลย

แต่ถ้าเล่นกับคนนี่ กินยากอ่ะครับ เล่น 1-1 นี่ผมแพ้ในเวลา 15นาทีเหมือนกัน 555

Comment

ชนะ Computer Expert ด้วย Engineer เพียง 4 Unit

http://www.gameevo.com/

ลองดูครับ

Comment

OMG!

Comment

สุดยอด!!!

Comment

อ่า ผมใช้วิธีปั้ม Unit ทหารมาเยอะๆก่อนเลยนะครับ เพราะทหารธรรมดานี่เป็น Unit หลักของเกมตั้งแต่ต้นจนจบเลยครับ แล้วเวลาไหนถึงจะควรสร้าง MG / Vehicle / ... ก็ดูตามสถาณการณ์ไปครับ แบบถ้าเราได้เปรียบแล้วถึงสร้าง MG ไปใส่ไว้ใน building ครับ หรือถ้าทหารศัตรูเริ่มเก่ง หรือ MG เขาเริ่มเยอะเราก็สร้าง Vehicle ไว้ยิงอ่าครับ แต่หลักๆเลยคือทหาร Rifleman / Volks นี่แหละครับ

ลองเล่นดูเยอะๆแล้วจะเก่งเองครับอิอิ (ผมไม่ได้เซียนไรมากนะครับ ><)

Comment

พี่ IsaKlui ครับ

สเปกเครื่องผมไกล้เคียงกะพี่ผมทำอย่างไงให้มันเล่นเกมส์เนียนๆอ่ะ

ของพี่มี OC ด้วยหรือป่ะ แล้วของพี่มีเล่นน้ำบ้างป่ะครับ

Comment

อ่าา เล่นบ่อยๆ และคิดวืธีเล่นของตัวเองขึ้นมาให้ไ้ด้ครับ แรก อาจจะลองนั่งดู Rep. พวก pro ไปซักพัก แล้วลอง ฝึก step เล่นตามดูแล้วก็ ค่อยๆ ปรับแต่งให้มันเข้่ากับตัวเอง อิอิ

เด๋วอีกไม่นาน ภาคเสริมก็ออกแล้วหุหุ เพิ่มมาอีก 2 ฝ่าย

Comment

Originally posted by sweetart View Post
                  ชนะ Computer Expert ด้วย Engineer เพียง 4 Unit

http://www.gameevo.com/

ลองดูครับ
                  สุดยอดเลยคับ

Comment

Originally posted by nournears View Post
                    พี่ IsaKlui ครับ

สเปกเครื่องผมไกล้เคียงกะพี่ผมทำอย่างไงให้มันเล่นเกมส์เนียนๆอ่ะ

ของพี่มี OC ด้วยหรือป่ะ แล้วของพี่มีเล่นน้ำบ้างป่ะครับ
                    ใน sig ผม OC อะแต่ตอนนี้เล่นเดิมๆแล้ว ไม่มีน้ำเลยอ่าครับ

ผมปรับ High/Ultra ทุกอย่าง แต่ Texture detail ปรับเป็น High อะครับเล่นลื่นทุกด่านนะครับ

ถ้าไม่ลื่นลองหา Driver การ์ดจอลงดูอะครับ บางที Driver มันก็มีผลนะ ><

ยังไงลอง Post Spec ให้ดูหน่อยก็ได้ครับ

Comment

ศึกษาจาก replay เพิ่มเติมถึงวิธีการเล่น เทคนิค และแนวทางการเล่นของคนอื่น ๆ ด้วยก็ดีนะครับ

http://www.gamereplays.org/CompanyOf...ys.php?game=25

Comment

ถ้าถามเทพบางคน เขาจะตอบว่าเล่นๆไปเหอะ-0-

Comment

Working...
                        X