Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU ตัวไหนดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU ตัวไหนดีกว่ากันครับ

SPU ตัวไหนจ่ายไฟนิ่งแล้วจ่าย ของใครจ่ายวัตเต็มแล้วส่วนใหญ่ใช้ของอะไรกันบ้างครับ

CoolerMaster 450W 2450 บ.
    Enermax 460W 2,490 บ.
    Delux 450w 900 บ. << ถูกจนน่าแปลกใจ

อย่างงี้มันต้อง Enermax อยู่แล้วครับ เชียๆ

Comment

ถ้าให้เลือก 3 ตัวบนนี้ Enermax 460 w แน่นอนครับ ... อย่างไรก็ตาม Cooler Master เฉพาะรุ่น Real Power และ Real Power Pro เท่านั้นนะครับที่ Watt แท้ นอกนั้น Watt เทียมหมด (เฉพาะที่ขายในไทยนะ)

sigpic

Comment

Deluxe อย่าซื้อเลยเดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือนนะจะบอกให้

Comment

ENERMAX ชัวร์สุดแล้วครับ

Comment

Originally posted by BackMay View Post
            Deluxe อย่าซื้อเลยเดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือนนะจะบอกให้

ไมหง่า กำลังจาซื้อมาแทนตัวเก่าติดเคสgview

Comment

ถ้าเป็นผมมีเงินอยู่ซัก 3000฿ ก็จะเอา Enermax ครับ ( CoolerMaster ก็ได้แต่วัตน้อยกว่า 10Watt นะ)
              แต่ถ้างบน้อย 1000 กว่า ก็ตามงบเรา Deluxe (ก็ได้ พอใช้ได้ครับ)

Comment

ผมว่าตัวนี้ดีกว่า Enhance ATX-0140G 400W 120mm 1850บาท
                ไม่เชื่อก็เอานี้ไปอ่าน

http://gamenpc.net/hardware/review/p...undup01/1.html

Comment

Enermax 460W

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    ถ้าเป็นผมมีเงินอยู่ซัก 3000฿ ก็จะเอา Enermax ครับ ( CoolerMaster ก็ได้แต่วัตน้อยกว่า 10Watt นะ)
                    แต่ถ้างบน้อย 1000 กว่า ก็ตามงบเรา Deluxe (ก็ได้ พอใช้ได้ครับ)
                    นั่นแหน่ ผมกะจาไปซื้อมาใช้ละ เพราะยี่ห้อsanติดเคสจีวิวนี่สงสัยไม่ไหวแแล้ว เหอะๆ

Comment

Originally posted by bs*wz View Post
                      ผมว่าตัวนี้ดีกว่า Enhance ATX-0140G 400W 120mm 1850บาท
                      ไม่เชื่อก็เอานี้ไปอ่าน

http://gamenpc.net/hardware/review/p...undup01/1.html
                      อ่านแล้วตกกะใจเลย สงสัยถ้ามีตัง ไปสอยenhanceดีฟ่า

Comment

ราคาเเตกต่างกันมากครับ เลือกยากเหมือนกัน
                        กลัวจะไฟไม่พอบ้าง จะลงทุนกับตรงนี้มากไปหรือเปล่า หลายคำถาม หลายคำตอบครับ
                        เลยเอาเเบบนี้เเล้วกัน ซื้อเเบบถุกๆWattสูงๆมารื้อประกอบใหม่ เอาอุปกรณ์ดีๆที่พอจะหาได้ยัดเข้าไป เยี่ยมครับ

Comment

Enermax

Comment

เรามาเชียร์ Coolermasterครับ ไฟ2เฟสมั้ง

Comment

Working...
                            X