Announcement

Collapse
No announcement yet.

cross fire กับ SLI มันคือไรอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cross fire กับ SLI มันคือไรอ่ะ

cross fire กับ SLI มันคือไรอ่ะ แล้วมันใช้ทำอะไร แล้วมันต่างกันอย่างไร แล้วไรดีกว่ากันหรอ

ช่าย อยากรู้อยู่เหมือนกันครับ
    ใครทราบช่วยชี้แจงแถลงไขหน่อยครับ

Comment

SLI รูสึกจะเป็นการ์ดจอ 2 ตัวมาต่อร่วมกันมั้ง ส่วนอีกอันไม่รู้-*- รอผู้รู้มาตอบอีกที

Comment

SLI ของ Nvidia
        Crossfire ของ ATI

เอาไว้ต่อการ์ดจอ2ตัวร่วมกัน ให้มีประสิทธิภาพมากขึ้นล่ะมั้งครับ ต่างกันยังไงนี่คงไม่รู้ล่ะครับ

Comment

คู่หู คู่ฮา คู่แรง....(คู่เปลือง)

Comment

Crossfire มันต้องใช้การ์ด Master ด้วย(ไม่ค่อยแน่ใจนะ) แต่ SLI ใช้แค่การ์ดรุ่นเดียวกันก็พอ

Comment

Crossfire ตอนนี้ไม่ต้องมีการ์ด Master แล้วครับ ยกเว้นพวก X800 ตอนนี้ATIใช้ ใช้ Brigde(เขียนถูกป่าวหว่ารึว่ายังใช้บางรุ่นไม่แน่ใจ อิอิ)

SLI กับ Crossfire เป็นการต่อ GPU หรือการ์ดสองตัวไห้ทำงานร่วมกันครับ แต่จะไม่แรงเท่ากับมีสองตัวจิงๆ
              ประสิทธิภาพจะไม่ได้ 1+1=2 แต่จะแรงจากเดิมประมาณ 50% ขึ้นไปรึอาจจะแย่กว่าเดิม เหมาะกับพวกที่ต้องการใช้ปรับรายละเอียดสูงๆ ครับ การต่อ Crossfire กับ SLI ต้องมีการ์ดที่เป็นชิปเดียวกันรุ่นเดียวกันด้วยครับ
              Crossfire เป็นของ ATI
              SLI เป็นของ Nvidia
              ดูได้ตามลิ้งครับ
              ATi Crossfire
              http://www.overclockzone.com/spin9/r...ire/index.html
              SLI
              Nviadia SLI
              http://www.overclockzone.com/spin9/r...sli/index.html
              Last edited by IX; 21 Sep 2007, 21:06:50.

Comment

เพิ่งรู้เหมือนกันนะเนี่ย

Comment

Bridge ครับที่ถูกต้อง

Comment

Originally posted by W h | t e View Post
                    Bridge ครับที่ถูกต้อง
                    อิอิ โอเคครับ จำไม่ค่อยได้

Comment

Working...
                    X