Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำเรื่องสเปคด้วยคนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำเรื่องสเปคด้วยคนคับ

mainboard : ASUS "P5K-E/WiFi-AP
    CPU : Intel Core2 Quad Q6600 2.4GHz
    HARDDISK : Western Digital 400GB 7200RPM 16MB Cache S-ATA II
    VGA : Sapphire Radeon HD2900XT 512MB DDR3 512-bit
    RAM : Geil Ultra Series 240 Pin 2GB (2x 1GB) DDR2 800
    PSU : Enermax "EG465P-VD FM" 460W
    CD : ASUS
    LCD : Samsung SyncMaster "226BW" 22" Wide Screen
    CASE : ....
    UPS : .....

ในสเปคต้องเปลี่ยนอะไรบ้างเป่าคับช่วยแนะนำหน่อยนะคับ (นำมาใช้พวกแปลงไฟล์ + เล่นเกม คับ)
    ผมไม่ได้นำมา OC นะคับ (ทำมะเป็น) psu ขนาดนี้พอไหมคับ แล้ว UPS ที่นำมาใช้ต้องขนาดไหนอะคับ

ถ้าการ์ด จอ อันนี้ ผมคิดว่า PSU ไม่น่าจะพอ
    จะเอาUPS มาทำไรเหรอ ผมว่าไม่ค่อยจำเป็นนะ เปลี่ยนจากยูพีเอส มาเป็น HD2900 1g ddr4
    มีงบเท่าไหร่ครับผมแนะนำให้เอา vento ครับ งามอย่าบอกใครเชียวอย่าก่ะตู้ไปรษณีย์
    ผมว่าถ้าเล่นเกมส์ เอาE6850ดีกว่า
    ถ้าอยากได้เร็ว Haddisk เป็น 1ลูกเรด0ดีกว่าครับผมไวกว่า
    แล้วแต่ความชอบอันนี้ความคิดเห็นส่วนตัว

Comment

งบเท่าไหรท่าน

Comment

เปลี่ยน PSU สัก 650 W ครับ

Comment

psu เอา TT 750w แน่นอน

Comment

Working...
          X