Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามไรหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามไรหน่อย

คือผมลงเกมส์ medal of honer เกมส์ใหม่ปี2007
    เวลาเล่นแรกๆก็เล่นได้(เริ่มฉากแรกๆ) แล้วมันก็เด่งออกมาภาพหน้า window สีเละสีแตกภาพมั่วภาพเบลอ ไปหมด ขนาดภาพจาก1024x768กลายเป็น800x600น่าจะใช้(เพราะภาพเบ้อเร้อเลย)
    ถามว่า มันเป็นที่การ์ดจอหรือเปล่ากำลังเซงจิตมากเลยครับ-_-"
    ผมใช้การ์ด Galaxy 8600GT coer,mem ไม่ได้ไปทำอะไรมันเลย
    ส่วนCpu กับ mainboard เป็น x2 3800+ socket am2,abit kn9 sli ตามลำดับครับ
    อีกอย่างผมเคยเล่นGhost Recon ภาค advance war... น่ะมันก็เด่งและภาพแตกเหมือนกัน
    ก็ไม่ได้คิดอะไรมาก พอมันมาเป็นอีก นี่เซงจัง
    เล่นเกมส์ไม่ค่อยได้เลย
    จากที่ผมสันนิฐานเอาไว้ น่าจะเป็นที่ตัวการ์ดระบายความร้อนไม่ทันหรือเปล่า เพราะผมเคยใช้
    ATI Tool clock มัน แบบว่าหา Max core ,Max mem ลองดู ภาพก็เออสไตล์เดียวกันเลย
    ผมก็เลยลองแค่ Core640,Mem830 แล้ว Burn มันดูภาพก็แตก (อุณหภูมิน่้าจะประมาณ70กว่าๆ)
    ผมก็เลยใช้ธรรมดาไป
    อีกอย่างครับ ถ้าเอาไปเคลมเขาจะรับไหมเนี่ย เหตุผลพอไม ถ้าใช้ธรรมดามันก็ไม่มีปัญหาอะไร
    แต่อยากเปลี่ยนตัวใหม่จังเลยครับ
    ใครมีความเห็นอย่างไงบอกผมที
    Last edited by vonabe; 22 Sep 2007, 11:35:37. Reason: ถามไรหน่อย กับ 8600 gt กาลากซี่

1.เป็นที่ตัวเกมส์ (ประมาณไม่สมบูรณ์)
    2.Driver VGA (ไม่ค่อยจะเสถียร)
    3.ความร้อน (ร้อนไป)
    4.โดนของ (อันนี้ ล้อเล่น รึว่าจะจริง +_+)
    *เป็นการเดา ทั้งนั้นแต่ลองไล่ๆ ดูครับ (ที่เหลือก็เคลมเลย)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      1.เป็นที่ตัวเกมส์ (ประมาณไม่สมบูรณ์)
      2.Driver VGA (ไม่ค่อยจะเสถียร)
      3.ความร้อน (ร้อนไป)
      4.โดนของ (อันนี้ ล้อเล่น รึว่าจะจริง +_+)
      *เป็นการเดา ทั้งนั้นแต่ลองไล่ๆ ดูครับ (ที่เหลือก็เคลมเลย)
      ผมใช้Driver version 158.22
      มันดีไมล่ะครับ

Comment

bioshock ก็เล่นไม่ได้มันเป็นไรหว่า

Comment

Working...
        X