Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ sony vaio วันจันทร์นี้แล้ว งบ 60,000 บาท แนะนำรุ่นหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ sony vaio วันจันทร์นี้แล้ว งบ 60,000 บาท แนะนำรุ่นหน่อยครับ

มีรุ่น Vgn-sz55sn/b , Vgn-sz437n/b , Vgn-fz15s หรือรุ่นอื่นช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอเป็นรุ่นใหม่ๆ จะซื้อเงินสด มล้วช่วยแนะนำร้านด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ก่อนเลือก fz หรือ sz ถามตัวเองก่อนครับว่าจะเอาไปทำอะไร เพราะมันคนล่ะแนวกัน คนล่ะกลุ่มผู้ใช้เลย
    แนะนำ sz ถ้าออกไปไหนมาไหนบ่อยๆแล้วก็ต้องการเครื่องเบาๆที่มีการ์ดจอแยก แต่ถ้าไม่บ่อยเอาแล้วก็อยากได้แรงหน่อยก็ fz ดีกว่าครับ

แต่ถ้าจะเอา fz ขอให้คิดไว้ก่อนว่าเทียบราคาต่อความแรงที่ได้แล้ว fz จะด้อยกว่าเครื่องยี่ห้ออื่นที่ราคาระดับเดียวกันครับแต่จะได้ความสวยงามกับ design (ถ้าคุณชอบนะ)มาแทน ส่วน sz นี้มันอีกกรณีเพราะเท่าที่ผมรู้มายังไม่มี notebook ไหนที่ต่ำกว่า 1.9kg แล้วมาพร้อมการ์ดจอแยกนอกจาก sz นะครับเห็นมีแต่ onboard

ส่วนตัวผมใช้ sz35 อยู่น่ะ
    Last edited by เจ้าชายกบ; 22 Sep 2007, 18:13:40.

Comment

ไม่มีเงินซื้อ แต่มาหาข้อมูลครับ อยากได้เหมือนกันครับเดินไปใหนแล้วสาวมองเลยครับ

Comment

Working...
      X