Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD-RW มีปัญหาครับช่วยทีนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD-RW มีปัญหาครับช่วยทีนะ

DVD-RW ที่บ้านซื้อมายังไม่ถึง 2 เดือนครับ ของ Lite-On 20x รุ่นล่าสุด
    หนังจากซื้อมาก็ทดลองใช้ปกติครับ 2-3วันแรกจากนั้น วันต่อมาใส่แผ่นเข้าไปมันมีเสียงครืดๆงงคับเกิดรัยขึ้นไม่น่าจะมีอะรัยอยู่ในนั้นนะเลยกดเปิดถาดเอา cd ออกมา มันเปิดไม่ออกคับ
    เลยตรงใช้เข็มจิ้มรูดึงถาดออกมาเอาแผ่นออกจากนั้นมันก็เริ่มแสดงอาการ
    1.ไลท์แผ่นเสียตลอดเลย
    2. อ่านแผ่นแล้วค้างลงโปรแกรมไม่ได้ ลงwindows ก็ error ตอน copy flies
    3. เวลาอ่านแผ่นไม่มีเสียงรัยก็ปกติดี

มันเป็นบ้างหายบ้าง กลัวว่าจะเอาไปให้ช่างมันดูแล้วมันจะไม่เป็น เดวช่างมันก็บอกว่าไม่เหนเป็นรัยอีก
    พอมีโปรแกรมใช้ทดสอบ drive dvd-rw ไหมคับ ว่าหัวอ่านมันมีปัญหาไหม

ปล.อัพเดต เฟิมแวร์ไปแล้วคับเปงใหม่ล่าสุด
    ใช้ Nero ทดสอบไม่เป็น
    สินค้ายังมีประกัน สฃจะส่งร้านเดวร้านมันทดสอบไม่เจอปันหา มันชอบส่งคืน เถียงไม่ออก

เคลมสิครับ ส่งทำไมไมร้าน ส่งศูนย์เลย เสียไม่เสียมันก็เคลมให้แต่ของใหม่ๆๆอาจจะได้ ของเก่าๆๆมานะ

Comment

Working...
    X