Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะเล่น Zalman เอารุ่นไหนดีครับ !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะเล่น Zalman เอารุ่นไหนดีครับ !!

เห็นมี 9700 กับ 9700 NT มันต่างกันยังไงครับ แล้ว เล่น 9500 ดีมั๊ย ตัวมันเล็กๆดี ไม่ใหญ่มาก คือแบบอยากลองว่ามันเงียบแค่ไหนอะครับ ตอนนี้ใช้ andy อยู่น่ะ จะหาตัวที่เงียบที่สุดอะนะ แนะนำหน่อยครับ อ้อ Zalman นี่รอบสูงสุด 2800 แล้วมันดังมะครับ เห็นเค้าว่า Ultra quiet อะ

9700 ไปเลยท่าน^^

Comment

9700 NT ไฟเขียว เคยใช้ครับ ดีครับ ทา MX-1 ด้วยจะดีมาก

sigpic

Comment

9700 มันดูมโหราฬมากมั๊ยอะ .

Comment

แค่นี้เองคับ หุหุ

Comment

แล้ว ที่มี NT กะไม่มีมันต่างกันยังไงครับ

Comment

ยิ่งครีบ sink ใหญ่ยิ่งดีครับ เชื่อผม อย่าเล่นตัวเล็กๆ มันระบายความร้อนไม่ดีเท่าตัวใหญ่ๆ

sigpic

Comment

Originally posted by artbum View Post
                แล้ว ที่มี NT กะไม่มีมันต่างกันยังไงครับ
                1. NT มันจะเคลือบ Nickel ให้ดำตั้งแต่เริ่มใช้งานจะได้ไม่กังวลปัญหามีคราบดำจาก Oxidation ของทองแดงครับ ล

2. NT มีไฟสีเขียว Green LED เพราะว่ารุ่นนี้ Zalman ทำ Co Promotion (ประชาสัมพันธ์ร่วมกัน) กับทาง nVidia ซึ่ง Color Theme ของ nVidia คือ สีเขียว

3. NT มันจะแถม Silicon ให้ด้วย 1 ขวด ตัวนี้ดีนะครับ น้องๆ MX-1 เลยละ ทาง่ายถ้าเคยทาเล็บมาก่อน (เล็บแฟนนะ) ตัวนี้ มีขายปลีกร่วม 2 - 3 ร้อยบาทต่อขวด

ประสิทธิภาพน้องๆ Thermalright Ultra Extreme กับ Tuniq Tower เลยละ ถึงแม้จะไม่เย็นเท่า 2 ตัวนี้ แต่ตามจี้ตูดติดๆ ที่สำคัญมันดู สวย Sexy กว่า 2 ตัวนี้เยอะะะะะะะ

sigpic

Comment

NT เลยครับมีคนบอกมาว่าไฟมันทนกว่ารุ่น LED ซึ่งใช้ไปนานๆไฟมันจะหรี่และดับครับ

Comment

9700 ครับ สีดำ ไฟสีเขียว แหล่มมากๆ

Comment

NT ด้วยครับ แหล่ม ไฟ เขียว

Comment

งั๊นขาย andy แล้วซื้อ NT ดีฟ่า 55 แล้ว NT นี่เสียงดังแค่ไหนครับ ถ้าแบบรอบแรงสุดอะ ผมไม่ชอบใช้ตัวปรับรอบครับ

Comment

อ้อ แล้วมันหนักมากมะครับ น่ะ เห็นตัวมันใหญ่อยู่นิ

Comment

9700NT

Comment

หนักพอสมควรนะคับ 764g (รวมพัดลม) แต่เท่าที่ใช้มา ยังไม่มีปัญหาอะไรกะบอร์ดอะคับ

Comment

Working...
                              X