Announcement

Collapse
No announcement yet.

maxnet โทรเข้าแล้วตัดหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• maxnet โทรเข้าแล้วตัดหรอ

ใครใช้ maxnet บ้างคับเวลามีคนโทรเข้าแล้วเรารับ(ยกหู) นี้เน็ตจะตัดหรอคับ
    บ้านผมตัดอะปกติเปล่า

บ้านผมไม่ตัดนะครับ

Comment

ไม่ปกติแล้วล่ะ

Comment

ของผมก็ไม่ได้ตัดนะครับ ไม่ทราบได้ใช้ ตัวสปิตเตอร์(เขียนยังงี้เปล่าหว่า)แยกสัญญาณเนตกะโทรรึเปล่าครับ

Comment

ลองเช็ค Spliter ดูครับว่าต่อถูกป่าว

Comment

ต้องต่อSpliterทุกจุดที่มีเครื่องโทรสับนะคับ แต่ก่อนผมก็เคยเปนนึกไปนึกมา ลองเอาไปใส่ตรงโรสับข้างบนด้วยแล้วอาการนี้หายคับ

Comment

ของผม เขาจะเดินสายโทรศัพท์ 4 เส้นตรงมาที่คอมพิวเตอร์ก่อน แล้วต่อสัญญาณเขาเส้น แดง เขียว เป็นสัญญานมาที่ Spitter ก็จะแยกเข้า Modem แล้วอีกเส้น (Phone) ก็ต่อย้อนกลับเข้าเส้น ดำ เหลือก กลับไปที่กล่องฟ้า แล้วค่อยต่อสายโทรศัพท์ (2 เส้น) เดินเข้าบ้านอีกที ใช้งานไม่มีปัญหาครับ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                ของผม เขาจะเดินสายโทรศัพท์ 4 เส้นตรงมาที่คอมพิวเตอร์ก่อน แล้วต่อสัญญาณเขาเส้น แดง เขียว เป็นสัญญานมาที่ Spitter ก็จะแยกเข้า Modem แล้วอีกเส้น (Phone) ก็ต่อย้อนกลับเข้าเส้น ดำ เหลือก กลับไปที่กล่องฟ้า แล้วค่อยต่อสายโทรศัพท์ (2 เส้น) เดินเข้าบ้านอีกที ใช้งานไม่มีปัญหาครับ
                งงมาก ของผมแค่เอาสายเข้ากล่อง 2 หัวแยกไปราวเตอร์กับโทรศัพท์ แล้วที่ราวเตอร์แยกไปอีกราวเตอร์นึง
                แล้วไอ spitter คืออะไรหรอคับ

Comment

Originally posted by @lltiMe View Post
                  งงมาก ของผมแค่เอาสายเข้ากล่อง 2 หัวแยกไปราวเตอร์กับโทรศัพท์ แล้วที่ราวเตอร์แยกไปอีกราวเตอร์นึง
                  แล้วไอ spitter คืออะไรหรอคับ
                  spitter
                  Attached Files

Comment

Working...
                  X