overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: ATI HD2400 PRO EX 256 เจอcabal แล้วปวดหัวช่วยทีครับ

OverclockZone Member

Default ATI HD2400 PRO EX 256 เจอcabal แล้วปวดหัวช่วยทีครับ

ปรับยังไงก็เห็นภาพโปร่งแสงเป็นแผ่นๆ มันไม่ใสครับ เช่น กอหญ้า เห็นต้นหญ้าแปะอยู่กับแผ่นโปร่งแสงสีเทาๆเป็นสี่เหลี่ยมแบนๆเลยครับ
    เครื่องผม ใช้winxp pro ครับ วานท่านเซียนๆ ati มาช่วยแถลงข้อข้องใจให้ทีครับ ปรับตรงไหนดี ปัวหัวไปหมดแล้วครับ
    ออ ผมมีการ์ด 2 อันครับ อีกตัว gf8400 gs xfx ลื่นไหลดีครับ แต่ATI 2400HD มีปัญหาตามที่เล่ามา

Last edited by jacopman; 22 Sep 2007 at 18:44:29.

OverclockZone Member kurak's Avatar

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ยัง ครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    ทริป เหมืองปิล๊อก (กาญจนบุรี)

Quote Originally Posted by kurak View Post
    ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ยัง ครับ
    ตามนี้ครับ
    Last edited by TWK.; 22 Sep 2007 at 18:56:03.

โหลดตัวล่าสุด มาจาก ati.com แล้วครับก็ยังไม่หาย หรือใช้ driver ตัวไหนดีครับ ช่วยแนะนำหน่อย
    ถ้าจะกรุณา แนะนำการปรับให้ด้วยจะดีมากครับ ผมเคยทำแต่ ของ GF เจอ ATI เข้าไปปวดหัวตึบ

Quote Originally Posted by jacopman View Post
    โหลดตัวล่าสุด มาจาก ati.com แล้วครับก็ยังไม่หาย หรือใช้ driver ตัวไหนดีครับ ช่วยแนะนำหน่อย
    ถ้าจะกรุณา แนะนำการปรับให้ด้วยจะดีมากครับ ผมเคยทำแต่ ของ GF เจอ ATI เข้าไปปวดหัวตึบ
    ตัวล่าสุดไม่ได้ดี/เสถียร สำหรับการ์ดจอบางตัวครับ
    ลองโหลดตัวย้อนๆ เก่ากว่านี้ซัก 2 -3 เวอร์ชั่นนะ ท่าน
    7.6 / 7.5 นะ
    *ผมมี Driver VGA ของ NVIDIA เป็น 10 ๆ ตัวครับ กันเหนียว

OverclockZone Member BackMay's Avatar

ใหม่สุดก็ยังไม่ดี ตามนั้น เอาลงไปลองซักลงไปแค่ 1 พอลองดูถ้ายังไม่ได้ก็ 2-3 ตามTWK.

กำลังลองหาโหลด เริ่ม ซัก 7.1 ดูก่อนครับ เดี๋ยวผลเป็นไงจะมาแจ้งไว้นะครับ ขอบคุณทุกท่านจริงๆ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

รอชมคับ^^

OverclockZone Member MMGLower's Avatar

ไม่หายหรอกครับ ไอ้ตัวการ์ดจอเอาแต่ใจ Series 2000 ของ ATI อยากเล่น Cabal ต้องลง Window Vista ถึงจะหายครับ เอ้อ แล้วต้องลงไดรเว่อของวิสต้าให้ตรงกับตัวที่ลงด้วยนะ แนะนำ 64 bit ครับ

ขี้งอนกับไดรเว่อ เอาแต่ใจชอบเลือกคบเกม แถม หน้าตาการ์ดจอยังสวยน่ารักอีก เห้อ อดเอานะ ถ้าไปสู่ขอ ATI Series 2000 มาแร้วอ่ะ ต้องเอาใจเป็นพิเศษ ฮ่าๆ

ปล. ชอบ แบบ ไม่ขี้งอน(ไม่ค่อยเลือกไดรเว่อ) เอาใจสารพัด(Oc ได้ไกล) เล่นเกมกับคุณได้ลื่นไหล(เฟรมเรทสูง) หันไปคบ Nvidia ดีกว่านะ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

คาบาลนี่มันปัญหากับการ์ดจอจริงๆ -*-

Quote Originally Posted by MMGLower View Post
    ไม่หายหรอกครับ ไอ้ตัวการ์ดจอเอาแต่ใจ Series 2000 ของ ATI อยากเล่น Cabal ต้องลง Window Vista ถึงจะหายครับ เอ้อ แล้วต้องลงไดรเว่อของวิสต้าให้ตรงกับตัวที่ลงด้วยนะ แนะนำ 64 bit ครับ

ขี้งอนกับไดรเว่อ เอาแต่ใจชอบเลือกคบเกม แถม หน้าตาการ์ดจอยังสวยน่ารักอีก เห้อ อดเอานะ ถ้าไปสู่ขอ ATI Series 2000 มาแร้วอ่ะ ต้องเอาใจเป็นพิเศษ ฮ่าๆ

ปล. ชอบ แบบ ไม่ขี้งอน(ไม่ค่อยเลือกไดรเว่อ) เอาใจสารพัด(Oc ได้ไกล) เล่นเกมกับคุณได้ลื่นไหล(เฟรมเรทสูง) หันไปคบ Nvidia ดีกว่านะ
    ผู้รู้มาตอบละ

OverclockZone Member chian's Avatar

Quote Originally Posted by อิมพีเรียล View Post
    คาบาลนี่มันปัญหากับการ์ดจอจริงๆ -*-
    เนอะ..

ปวดกระบาลจริงๆ ไม่หายจริงๆครับ

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

ไม่ยากครับ
    คิดซะว่ามันเป็นกราฟิคของเกมแบบ DX11
    เป็นแบบแสงสีแบบเหลี่ยมสมจริง

หรือการประมวลผลแบบ 6 แฉกแบบสุดยอด ทำให้ภาพออกมา เป็นเหลี่ยมตามที่เห็น จบ ..

Quote Originally Posted by X1950Pro View Post
    ไม่ยากครับ
    คิดซะว่ามันเป็นกราฟิคของเกมแบบ DX11
    เป็นแบบแสงสีแบบเหลี่ยมสมจริง

หรือการประมวลผลแบบ 6 แฉกแบบสุดยอด ทำให้ภาพออกมา เป็นเหลี่ยมตามที่เห็น จบ ..
    --"

ดีนะผมซื้อมาลองก่อน 1 ตัว ไม่งั้นซวยแน่ เพราะผมจะเอามาเปลี่ยนเครื่องที่ร้านตั้ง 25 ตัว เกือบเดี้ยงเพราะATI
    เพราะที่ร้านมีแต่ลิขสิทธิ์ winxp สงสัยต้องไปซบ-อก GF ดีกว่า
    แต่สงสัยว่ามันจะทำ driver ของ winxp ไว้ทำไมถ้ามันใช้ไม่ได้ มันน่าจะแป๊ะไว้ข้างกล่อง ว่า for vista only

driver XP ของ HD2K ก็ใช้ได้นะครับ เพียงแต่มัยมีปัญหากับ Cabal เท่านั้นแล เกมอื่นๆก็เล่นได้ปกติดี

เป็นเกมส์ที่กราฟฟิกขี้เหร่มากๆครับไม่น่าเล่นเลย อิอิอิ

OverclockZone Member witi1980's Avatar

วิน วิสต้า มันถึงจะพอใจครับ กับ การ์ดที่ท่านซื้อมา

OverclockZone Member sc's Avatar

ลองปิด aa af ที่โปรแกรม แล้วเปิดaa afที่ตัวเกมแทนครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks