Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเรื่องเดือดร้อนเกี่ยวกับ Hdd ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเรื่องเดือดร้อนเกี่ยวกับ Hdd ครับ

ผมซื้อ Hdd ใหม่มา ของWD รุ่น WD2500KS มีอยู่ว่า
    1.ปกติเวลา ปิดเครื่องของผมมันมีเสียงดังแป๊ก(เหมือนมีอะไรดีด)ท่านที่ใช้มีบ้างหรือเปล่า(Hd WD)
    2.ผมลงวินโดว์แล้ว error ขึ้นมา ก็เลยเปลี่ยนมาใช้วิธี Ghost เอา จาก Hddลูกเดิม ปรากฏว่าพอถึงหน้าจอบู๊ตเข้าวินโดว์(ที่มีขีดๆวิ่งอยู่) วิ่งไปได้สักพักก็ restart เองใหม่ บู๊ต 10 รอบ เป็นทุกรอบ มันเป็นที่อะไรครับ

p.s. ข้อ 2. ยังไม่ได้ลองแผ่นอื่น มีแผ่นเดียว

1.ไม่เป็นมี WD 40G SATA1 / 80G SATA2 เงียบสนิท (ไอ้ที่ดังกรื๊กๆๆๆ เป็นของ ซีเกต 80G SATA1 )
    2.ลองเปลี่ยนแผ่นใหม่ดูครับ ถ้าไม่ได้อีก ก็ เคลมๆๆๆๆๆๆๆ ด่วน

Comment

สงสัยจะเป็นเสียงแห่งสวรรค์ เป็นสัญญาณดีที่จะบอกว่าควรรีบ Backup แล้วส่งเคลมด่วน

Comment

ใช้รุ่นเดียวกันแต่ของผมไม่มีอาการอย่างคุณครับ แนะนำให้ส่งเครมเช่นเดียวกัน

Comment

Working...
        X