Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับใส่แรมแล้ว2แถวยังเห็นเป็นSingleอยู่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับใส่แรมแล้ว2แถวยังเห็นเป็นSingleอยู่ครับ

ช่วยด้วยครับใส่แรมแล้ว2แถวยังเห็นเป็นSingleอยู่ครับ มันไม่เห็นเป็น Dual ครับ
    Ram 512*2 Bus 400 ของ Rambo M/B Asus A8n5x

แล้วถ้าแรมคนละยี่ห้อแต่ Bus เท่ากัน 512 เหมือนกันจะเห็นเป็น Dual ปะ

ถามต่อเลยนะครับ ระหว่าง 2 แถว กับ 4 แถว แบบไหนดีกว่าเร็วกว่าครับ คือมี 512 Bus 400 ของKingtan อีกคู่ครับ

แต่ไม่รู้จะใส่ยังไงดี วอนผู้รู้ช่วยทีครัย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แสดงว่า มันไม่รับกันอ่าครับ

Comment

เป็นผมจะไส่ให้หมด แค่มันไม่ขึ้นจอฟ้าก็พอแล้ว

Comment

ลองยัดใหม้หมดเลยครับ
        -------------------
        ถ้าใช้งานได้ ไม่ต้อนสนใจ dual แรมครับ

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
          เป็นผมจะไส่ให้หมด แค่มันไม่ขึ้นจอฟ้าก็พอแล้ว
          เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ กระสุน .38 ก็จริง แต่ถ้ายิงพร้อมกัน 4 กระบอก ละก้อ ฮึ่มม... ใครจะกล้าขวาง

Comment

ใส่ผิดช่องรึป่าวครับ

Comment

ผมประสบและพบเจอมากับตัวเอง แต่คนอื่นจะเป็นหรือป่าวไม่รู้นะ ปกติใช้ Rambo นี่แหละครับ 256/400 ไปซื้อมาเพิ่มทีหลัง Rambo 256/400 เหมือนกัน ใส่แล้วเป็น Single เหมือน จขกท.จอฟ้าบ้าง ไปเปลี่ยนมา 3 รอบ จนที่ร้านให้เปลี่ยนเป็น Kingston ปรากฏว่าใช้ได้ดี ขึ้นดูอัลอีกต่างหาก

Comment

ขอบคุณ

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำแล้วจะลองดูอีกทีครับ

Comment

Asus Support Rambo ด้วยหรอครับ ดูใน QVL ด้วยนะ Dual Channel ค่อนข้างเรื่องมาก

Comment

Support

Originally posted by axolotl View Post
                    Asus Support Rambo ด้วยหรอครับ ดูใน QVL ด้วยนะ Dual Channel ค่อนข้างเรื่องมาก
                    Support ครับใช้อยู่

Comment

Rambo ไม่ Support Dual ครับ ผมดู QVL M/B ให้แล้ว

Comment

ได้แลว

Originally posted by axolotl View Post
                        Rambo ไม่ Support Dual ครับ ผมดู QVL M/B ให้แล้ว

วันนี้พึ่งลองเอา kingston ใส่ช่อง4 Rambo ใส่ช่อง2 มันเป็น Dual ครับ ในที่สุดก็ใช้ได้ ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ครับ

Comment

เฮ้อ ! ลุ้น เอาซะใจหาย ว่าจะให้เปลี่ยนบอร์ด ซะแล้ว 5555...

Comment

แน่นอน

Originally posted by kjb777 View Post
                            เฮ้อ ! ลุ้น เอาซะใจหาย ว่าจะให้เปลี่ยนบอร์ด ซะแล้ว 5555...

ขอบคุณที่เอาใจช่วยครับ ตอนนี้มีปันหาไหม่ครับ
                            http://www.overclockzone.com/forums/...ed=1#post84348
                            ใครรู้ช่วยทีครับ

Comment

Working...
                            X