Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้8800GTS บนVista64 มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้8800GTS บนVista64 มั่งครับ

คือว่าผมลงไดร์เวอร์ใหม่ๆเช่น163.69 ใช้งานกับVista64 นะครับทำไมมัน OC coreไปได้แค่ 594MHz เอง แต่ว่า Mem ยังลากได้ปรกติอ่ะคับ

คือผมลง Xp กับ Vista64 ทั้งสองตัว แต่XP ใช้ ไดร์เวอร์รุ่น162.18 ตอนนี่ยัง OCไปที่655MHz ได้อยู่เลย งงมาก มีใครเป็นแบบผมมั่งเนี๊ยะ

ดันให้ครับ
    รอท่านที่ใช้มาบอก

Comment

*-*

Comment

xpฟมลากได้ไม่ถึง600เลย

Comment

งั้นลองเปลี่ยนเป็น ATI Tool ลากดูครับเผื่อจะไปได้ นะ

*ของผม GF8600GTS นะ

Comment

ผมใช้ทั้ง nTune กับ Riva ลากไปๆมันก็เด้งกลับมาที่ 594อ่ะ เดียวผมลอง ATitool ดูมั่ง

Comment

http://downloads.guru3d.com/download.php?det=725

Comment

ไม่ได้หนักเลยครับ ผมว่ามันน่าจะเป็นที่ไดร์เวอร์รุ่นใหม่ๆมากกว่า ผมคิดว่าnvidia มันกลัว oc ไปใกล้รุ่นgtx ไปหน่อยมันน่าจะล๊อคไว้ ใครใช้วินvista กับไดร์เวอร์ใหม่ oc core ไปเกิน600มั่งครับ แสดงตนหน่อย

Comment

ผมคล๊อคได้ที่702/1008เองอ่ะ

Comment

Working...
                  X