Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้ามาตอบทีครับ จะซื้อ E4400 มา OC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้ามาตอบทีครับ จะซื้อ E4400 มา OC

คือผมไม่ค่อยมีความรู้อะครับ
    หาอ่านในบอร์ด แล้วอยากปรึกษาหน่อย
    คือผมอยากจะซื้อ E4400 มา oc ครับ อยากได้ซัก 400-450*8

1.Stepping ใหม่ SLA98 ดีที่สุดรึยังครับ(จริงๆแล้วผมกลัวมันจะร้อน) แล้วมีวิธีดูยังไง
    2.ผมควรจะซื้อ week ไหน ถึงจะได้ week เทพกะเค้าบ้าง

3.ผมกะว่าจะซื้อ MB Biostar TFORCE TP35D2-A7
    ผมจำเป็นต้องทำ BESL ไหมครับ เพราะอ่านจากตัวนี้แล้วงง------------http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?p=965356
    หรือมีบอร์ดตัวอื่นแนะนำไหมครับ ในราคา3000นิดๆ

4.ผมต้องซื้อ DDR2/800 เปล่าครับ หรือแค่ 667 ก็พอ แล้วแรมบ้านๆจะไปไหวครับ แล้วจะหาซื้อแรมบ้านชิปอะไร ยี่ห้ออะไรดีครับ

5.PSU ตัวนี้พอไหวไหมครับ จะใช้การ์ดจอแค่ HD2600XT DDR4

http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=4081
    6.ผมควรซื้อ ฮีทซิ้ง รุ่นไหนมาใช้ดีครับ แล้วมีเพื่อนท่านใด ใช้ heat zing เดิม ที่แถมมาแล้วเสถียรไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบเลยครับ

E4400 เล่นบัสสูงยากครับ ถ้าอยากเล่นบัสสูงไป E2xxx E6xxx จะดีกว่า

Comment

ผมว่า E4300 น่าเล่น กว่า E4400 นะ ในความคิดผมนะ

Comment

คุณ ถอยลงมาเล่น E21xx ดีกว่านะถ้าจะ Oc แล้วก็ การ์ดจอ อย่าไปใช้ ATI 2000 Seires ปัญหาเยอะ ใช้ Nvidia หรือไม่ก็ ATI 1000 Series

แรมบ้านๆ หรอ อืม ชิพ ไฮนิก เอลพิด้า คงพอมีนะตอนนี้ 667 ก็พอ

ผมฟันธงได้เลยว่า Oc ได้ไกลไม่ผิดหวัง 100%

อย่าลืมเปลี่ยนซิ้ง CPU ใหม่ด้วยหล่ะ

Comment

จด จด จด อิอิ

ดันดัน

Comment

เอาเบาะๆ 400*8=3.2Ghz อาจไปไม่ถึงเพราะ E4400 เล่นบัสสูงไม่ค่อยได้

แต่ถ้าเป็น 320*10= 3.2Ghz ก็สบายๆครับ ผมใช้อยู่เท่านี้

Comment

ผมเพิ่งลองแลกE4400เพื่อนมาเล่น ตอนนี้ใช้ที่ 350*10 ไฟ1.475 ร้อนกว่า E6300 ที่ 450*7 ราว5-10องศาทีเดียว

ยังไม่ได้ลองลดตัวคูณดูเลย...

Comment

อัดไฟไป 1.5 มันไม่ไหม้เอาเหรอคับ ของผม ออโต้

Comment

Originally posted by WhoAmI View Post
                  เอาเบาะๆ 400*8=3.2Ghz อาจไปไม่ถึงเพราะ E4400 เล่นบัสสูงไม่ค่อยได้

แต่ถ้าเป็น 320*10= 3.2Ghz ก็สบายๆครับ ผมใช้อยู่เท่านี้
                  แล้วเคยลอง333*10 ดูเปล่าครับ ไม่ทราบว่าพอไหวเปล่า

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
                    ผมเพิ่งลองแลกE4400เพื่อนมาเล่น ตอนนี้ใช้ที่ 350*10 ไฟ1.475 ร้อนกว่า E6300 ที่ 450*7 ราว5-10องศาทีเดียว

ยังไม่ได้ลองลดตัวคูณดูเลย...
                    ช่วยลอง 400*8 ให้ทีครับ ถ้าผ่านฉลุย ก็จะเล่น สเปกนี้ แต่ถ้าไม่ก็จะเปลี่ยนครับ

Comment

ช่วยลอง 400*8 ให้ทีครับ ถ้าผ่านฉลุย ก็จะเล่น สเปกนี้ แต่ถ้าไม่ก็จะเปลี่ยนครับ
                      เดี๋ยว ส.-อา. ค่อยลองดูอีกที ตอนนี้ก็ 3.5G เทส PI 1M ได้เกือบๆ 17วิ ถือว่าใช้ได้แล้วครับ

400*8 บอร์ดผมเคยลองกะ E2140 BSEL ละครับ ใช้งานได้สบายๆเลยนะ ไฟ 1.37 เอง...

Comment

มารอแล้วครับ

Comment

Originally posted by becometheking View Post
                          แล้วเคยลอง333*10 ดูเปล่าครับ ไม่ทราบว่าพอไหวเปล่า
                          ผมเคยลองแล้วผ่านครับ

Comment

400*8 ไม่ผ่านเลยครับ
                            ที่ *10 ได้ไกลสุด 370 เปิดติดแต่ไม่นิ่ง แล้วก็ร้อนมากๆ.. ต้องถอยมาใช้ 333*10 เหมือน ezclipe แล้วไปดันแรมเอา

เดี๋ยวไปเอา E63 มาใช้เหมือนเดิมดีกว่า ของเย็น...

Comment

กรรม ผมไปฟาดมาแล้วครัย E4400 sla98 week30
                              ว่างๆจะเอามาอวด

Comment

Working...
                              X