overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 18 of 18

Thread: รบกวน เลือก MP3 Playerกับ หูฟัง ให้หน่อยครับ

OverclockZone Member

Default รบกวน เลือก MP3 Playerกับ หูฟัง ให้หน่อยครับ

รบกวน เลือก MP3 Playerกับ หูฟัง ให้หน่อยครับ
    มันมีหลายรุ่นมากจน งง????

การใช้งาน

1.มี Fm
    2.แสดงรายชื่อเพลงภาษาไทย
    3.battary ใช้เล่นได้นานๆ หรือ ถอดเปลี่ยนได้
    4.คุณภาพเสียงดี มากๆ ,bass แน่น

ไม่ติดใจกะขนาดเครื่อง
    ราคาคุ้มกับคุณภาพเสียง

-ขอบคุณมากครับ-

OverclockZone Member redondo16's Avatar

T10แล้วกัน ตรงทุกข้อยกเว้นภาษาไทยอาจไม่ดีนัก

OverclockZone Member longbo_arpache's Avatar

Quote Originally Posted by redondo16 View Post
    T10แล้วกัน ตรงทุกข้อยกเว้นภาษาไทยอาจไม่ดีนัก

อีกเสียงเลยครับ t10 ของยี่ห้อ iriver

ไม่ก็ ยี่ห้อ creative อ่ะครับ เพราะแบทเปลี่ยนได้ รองรับภาษาไทย

หูฟังต้องระบุราคามาอ่ะครับ แล้วก็ต้องระบุสไตล์ด้วย ว่าอยากได้แบบไหน เป็น เอียบัด เป็นอินเอีย เป็นฟูไซร์ หรือว่าเป็นพวก เอียคลิป มันมีหลายแบบอ่ะครับ

แต่ถ้าจะเอาเก็บๆเสียง ต้องมองเป็นพวกอินเอียครับ แต่ราคาจะแพงหน่อย

ผมใช้หูฟัง sen MXL 70 VC อยู่ไม่ทราบว่าจะ work กับ T10 หรือเปล่า

T10 ใหม่หายากจังครับ เมล์ไปถามคนหิ้วเข้า ที่ post ใน pantip ก็เงียบ
    อยากซื้อ ใครขาย วานเมล์ติดต่อผมหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member longbo_arpache's Avatar

Quote Originally Posted by chonsit View Post
    ผมใช้หูฟัง sen MXL 70 VC อยู่ไม่ทราบว่าจะ work กับ T10 หรือเปล่า

T10 ใหม่หายากจังครับ เมล์ไปถามคนหิ้วเข้า ที่ post ใน pantip ก็เงียบ
    อยากซื้อ ใครขาย วานเมล์ติดต่อผมหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

เอามือ 1 เลยฤป่าวครับ ถ้ามือ 1 ลองเข้าเวบ www.munkonggadget.com ดูครับ มีขายครับ

ตอนนี้ผมก็ขาย iriver อยู่ แต่รุ่นใหญ่กว่า t10 เยอะมากครับ แหะๆ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=100827

ลองไปชมนะครับ อิอิ เป็นรุ่น e-10 ครับ ดูวีดีโอได้ อิอิ

OverclockZone Member molly's Avatar
    Molly_Bar Kaosan Rd.

ผมแนะนำเป็น meizu M6 ล่ะกันคับ

ผมว่าเสียงใช้ได้ ดู search หาข้อมูลในเว็ปดูได้

OverclockZone Member bua_narak's Avatar
    คริสจักรแห่งตุ๊ดประจำหอม่วง

sansa e200 4GB + SONY MDR-EX71SL + Creative EP480
    สนธิราคารวมก็ 4000+350+600 = 4950
    จบเลย EAR BUD1 INEAR1 ให้มันปลื้มๆ อิอิ
    ถ้าไม่ชอบก็ meizu M6 ตัวนี้ตี Ipod กะเจิ้ง เดิ้งๆ
    งบน้อยก็จัดไป meizu M3 ตัวเล็กกว่าหน่อยแต่ คุณภาพเทียบเคียงเหยียบน้อง M6
    แต่ราคา4000ฟ่าๆสำหรับM6 M3ถูกสุด3890 แต่หูแถมเค้าจัดว่าใช้ได้
    ปรับEQได้10แบร์น ส่วน sansaจัดได้5แบร์น
    ส่วนหูฟัง เอาตามด้านล่าง
    SONY MDR-EX71SL <ตัวนี้หาซื้อจากเวป ราคาอยู่ที่350 ขออันที่มีสติ๊กเกอร์ไอโมบายด้วยแน่นอน
    Creative EP480 <จัดไปที่ฮาดแวร์ฮินเตอร์
    งบ5000คุณอาจได้มากกว่าที่คุณคิด อิอิ
    จบ แม่ปลื้ม อิอิ
    Last edited by bua_narak; 2 Oct 2007 at 00:37:46.

OverclockZone Member thefaith's Avatar
    Somewhere I Belong ....

t10ครับ ทุกอย่างสุดยอดมากเลยครับ

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

T10 + Crossroads สักคู่คับ(เบสแน่นจนล้นเลย เหอะๆ)

ถ้าอยู่หูไม่แพงก้อ Sony EX71SL คับ ที่ MBK คู่ละ 250.-

SaEPlAY
    Guest

Wink

ipod nano gen.2

สนใจไหมคับ เสียงดีมาก ผมจะขายพอดี

สนใจก้ 084-095-6575 น่ะคับ

ถามเรื่องหูฟังหน่อยครับ soken AS-800 เสียงดีไหมใครเคยใช้บอกด้วยครับ
    มีหูไรดีๆบ้างเอาไม่เกิน800บาท

OverclockZone Member tonza's Avatar

v-sonic e300ราคา690 เลยครับเบสมาเป็นลูกๆไม่กลบเสียงกลางเสียงแหลมจนหมด หรือเพิ่มอีกนิดเป็น yuin pk3 ราคา1090 อันนี้ครบเครื่องเลย

รบกวน เปรียบเทียบ Sennheiser HD-202 กับ YUIN PK3
    ให้หน่อยครับ ราคา ใกล้ๆกัน

OverclockZone Member tonza's Avatar

pk3เป็นear bud ครับพกพาสะดวกไปได้ทุกที่ฟังได้ทุกแนวแต่หน้าตาค่อนข้างแย่แต่เสียงดี อิอิ
    Sen hd-202 เป็น full size พกพาลำบากหน่อย เสียงออกทึมๆ แต่ก็ขึ้นอยู่กับการใช้งานหล่ะครับ

senn mx550 ก็ดีใช้อยู่

สนใจมะครับ อิอิ iriver e10 ถ้าสน pm มาเลยค๊าบ อิอิ

อ่อๆ ตอบท่าน จขกท. ครับ อย่าเอามาเทียบกันเลยครับ ฟูไซ้ กะ เอียบัด pk 3 เสียงโอครับ แต่ถ้ามีตัง เล่น pk2 ไปเลยดีก่า แหะๆ ส่วนพวก ฟูไซ้ จะได้ตำแหน่ง ของการวางเครื่องดนตรี พวกมิติเสียง จะดีกว่าพวก หูฟังรุ่นอื่นๆครับ

OverclockZone Member wasin999's Avatar

Default meizu m6 แน่นอนไม่ผิดหวัง

Meizu M6 + Yuin Pk2 คับ คุ้มแน่นอน (ลองไปอ่านรีวิวในเว็บพันทิพย์ดูครับ)

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

SE w200i

ได้มือถือ แถมมาใช้ ชิวๆ

มี กล้องด้วย ราคา เบาๆ

Bookmarks

Bookmarks