Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถอด hdd ย้ายข้อมูลไปอีกเครื่อง มันจะดีรึป้าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถอด hdd ย้ายข้อมูลไปอีกเครื่อง มันจะดีรึป้าวครับ

มันจะมีผลเสียรึป้าวอะครับ กลัวมันพังไว

ไม่น่าจะเกี่ยวง่ะท่าน....

Comment

จะเป็นไรไปครับ ผมยังเอาไปดูดหนังชมพูที่มหาลัยเลย

Comment

ทำประจำ
        เพื่อนมันชอบเอา HDD เปล่าๆ มาขอ COPY หนังเรื่อยเลย อะ

Comment

ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับผมทำประจำ

Comment

มันจะเปงอะไรอ่ะ ไม่เปงไรหรอก

Comment

บ่อยครับ ไม่มีปัญหา

Comment

มันไม่เปงไรหรอก ถ้าไม่ทำตกระหว่างยกไปยกมา อิอิ

Comment

ไม่เป็นไรหรอกครับ ถ้าไม่เสียบสายผิดจนมีควัน หรือร่วง...

แต่ผมเคยเอา HDD 2 ลูก ที่มีWinXP SP2 ทั้ง 2 ลูก เสียบเครื่องเดียวกัน
                  ทั้งๆที่บูตตัวเดิมแท้ๆ อีกตัวเพิ่มเฉยๆ ไฟล์บูตมีปัญหาทั้ง 2 ตัวเลย NTLDR is missing กดเปิดๆปิดๆอยู่ตั้งนาน ให้มันหาย เคยเจอมา2-3เครื่องละ แบบว่ามันเป็น MBR ทั้ง 2 ลูก เครื่องงง

Comment

ไม่มีปัญหาครับ แต่ระวังถ้าในเคสมีสายเกะกะเผลอทำHDDหล่นก็เป็นเรื่องละครับ

Comment

ผมเคยถอดแล้วเอามาจั๊มป์กันนี่แหละ เพื่อนผมมันเดินมาเตะ กระเทือนนิดเดียวเองครับ ปรากฏว่าเครื่องค้าง ผมรีสตาร์ทแล้วหลังจากนั้นก็ดีเท็คไม่เจอฮาร์ดดิสก์ลูกที่ถูกกระแทกอีกเลย
                      --------------
                      ถ้าระวังเรื่องการกระแทกให้ดี ก็คงไม่มีปัญหาครับ

Comment

Working...
                      X