Announcement

Collapse
No announcement yet.

== รบกวนผู้รู้คับ.. ผมจะซื้ออาทิตย์หน้าแล้ว ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• == รบกวนผู้รู้คับ.. ผมจะซื้ออาทิตย์หน้าแล้ว ==

คือผมไม่เคยมีประสบการณ์เกี่ยวกับการซื้อ notebook เลย

จึงอยากสอบถามผู้รู้หน่อยครับ... เสียเวลานิดนึงนะครับ ขอบคุณคับบ...

ที่ผมเล็งๆอยู่ก็มี ของ Acer Aspire 5920G-102G16 (http://www.****************/nbs/nbdetail.php?id=543)

โดยงบประมาณที่จะซื้อทั้งหมดไม่เกิน 50,000บ อ่ะคับ

การใช้งานของผมจะเน้นไปทางด้าน กราฟฟิค ตัดต่อ เล่นเกมนิดหน่อย

แต่กะว่าจะใช้งานแทนคอมเลยอ่ะคับ

อยากสอบถามว่า

1.ในงบประมาณระดับนี้ กับการใช้งานของผม รุ่นที่ผมเล็งอยู่นี่ ok ยังครับ หรือมีรุ่นไหนแนะนำมั่งครับ..

2.ผู้ที่ใช้งานรุ่นนี้อยู่อยากทราบว่าเป็นไงมั่งคับ. ..

3.ผมจะหาซื้อ notebook รุ่นนี้ในราคาที่ถูกสุด (vat,no vat) ได้ที่ไหนครับ... ซื้อร้านไหนดีที่สุดครับ

4. คือผมต้องการ capture video จาก กล้อง handycam ธรรมดาๆ ต้องใช้อุปกรณ์อะไรมั่งหรอครับ และราคาเท่าไหร่ คับ..

ขอรบกวนหน่อยนะครับ คำถามอาจจะมากก็จริง... แต่ผมอยากให้มันคุ้มที่สุดครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เสียเวลามา ตอบครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by chtz; 23 Sep 2007, 20:50:53.

BenQ S41 แนะนำๆ
    เพิ่มแรมเป็น 2กิกด้วย

Comment

ถ้าไม่ค่อยแบก ก็จอ 15 แจ่มกว่าเยอะ

Comment

ขอบคุณคับ..

Comment

รออยู่นะค้าบบ

Comment

ผมว่าตัวที่คุณเลือกนี่ก็โิิอเคน่ะ...แต่เอาแบบราคาประหยัดลงมาอีกนิดเครื่องน้ำหนักเบาลงมาอีกหน่อยและกับจอที่เล็กลงมาอีกนิดนึงไม่รู้
            ว่าจะสะดวกกับคุณเองรึเปล่า แนะนำ benq s41 ครับผม

Comment

บอร์ดนี้คนใช้ s41 เยอะจิงๆ

Comment

Aspire 5920G-102G16 ตอนนี้เหมือนจะไม่มีของแล้วนะครับ
                ส่วน Aspire 5920G-302G16 เหมือนว่า CSC Pantip จะราคาประมาณ 46k มั้งนะ ผมอ่านๆมาอีกที
                ผมก็สนใจ Aspire 5920G-302G16 อยู่เหมือนกัน
                ไอ Acer รุ่นนี้เหมาะจะเป็น Desktop Replacement มากกว่าอ่ะครับ เพราะสิริรวมน้ำหนักถึง เกือบ 3kg
                แต่ได้มาซึ่งจอ 15 นิ้วกว่าๆ

ทีนี้เทียบ Aspire 5920G-302G16 กับ S41-322 นะครับ (เทียบ Spec อย่างเดียวนะ)
                cpu: T7300 2.0GHz FSB800
                OS: Acer>Windows Vista™ Home Premium BenQ>Linux (ใจจริงผมอยากได้ xp or linux มากกว่าแฮะ)
                Ram: 2GB
                Graphic card:Nvidia GF8600M Asus>GT BenQ>GS
                จอ: WXGA 1280*800 Acer>15.4 BenQ>14.1
                ไม่แน่ใจว่า S41-322 จะมี S-Video มั้ยนะ
                Weight: Acer>2.6 BenQ>2.3 Kg
                Price: Acer>45900 BenQ>41,900 (Ex.Vat ราคาหน้าเวปครับ)

ps ความคิดเห็นส่วนตัวครับ

Comment

Working...
                X