Announcement

Collapse
No announcement yet.

การอัพเดตไบออสทำยังไงหร๋อครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การอัพเดตไบออสทำยังไงหร๋อครับ

พี่ๆครับ การอัพเดตไบออสทำยังไงหร๋อครับ แล้วทำเพื่อไรหร๋อครับ

Originally posted by Yakuzaa View Post
    พี่ๆครับ การอัพเดตไบออสทำยังไงหร๋อครับ แล้วทำเพื่อไรหร๋อครับ
    ทำใน DOS / วินโดวส์ ก็ได้
    ทำให้เมนบอร์ดเรารับสิ่งใหม่ๆ ได้ดีขึ้น (มั้ง) ทั้งฮาร์ดแวร์/ซอร์ฟแวร์
    ประมาณปรับปรุงให้ดีขึ้นนะครับ (ถ้ามันไม่เป็นอะไรก็อย่าไปยุ่งกับมันก็ได้ครับ)
    *เห็นกระทู้ด้านล่างกำลัง Update BIOS อยู่แล้วไปเตะปลั๊กไฟหลุดอยู่นะ เดี้ยงไปเลย หิหิหิ

Comment

แล้วทำใน Dos เนี่ย พิมคำสั่งอะไร แล้วต้องทำยังไงบ้างครับขอขั้นตอนการทำหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

Originally posted by Yakuzaa View Post
        แล้วทำใน Dos เนี่ย พิมคำสั่งอะไร แล้วต้องทำยังไงบ้างครับขอขั้นตอนการทำหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
        ทำใน DOS ยังไม่เคยทำเลยครับ (รอท่านที่เคยทำมาบอกนะ)
        ผมทำเป็นแต่ในวินโดวส์เลย อะ
        ทำใน DOS ต้องใช้ FDD ครับ

ผมใช้เมนบอร์ด Gigabyte จะมีโปรแกรมใว้ Update ได้เลยนะ (@BIOS) ง่ายดี

Comment

ใช้บอร์ดรุ่นไหนง่ะ ลองอัพในOSสะดวกกว่าครับ
          หากอัพผ่านDOS เปิดดูในคู่มือได้เลยยยยยย

Comment

ใช้AM2NF6G-VSTA งับ

Comment

ใช้AM2NF6G-VSTA งับ
              ท่านโชคดีแล้วครับที่ใช้ ASROCK ครับ
              โครตๆๆๆๆๆ Update BIOS ง่ายที่สุดในบรรดาบอร์ดทุกยี่ห้อทั้งหมดเลย นะ

เดี๋ยวเลือกโหลด BIOS นะครับ
              ที่ตรงหัวข้อ OS เขียนว่า Windown นะ
              พอโหลดเสร็จก็ไปที่ไฟล์ BIOS ที่โหลดมา แค่ดับเบิลคลิก แล้วรีสตาร์ส 1 ที เสร็จเลย 555 ( เทพเหลือเกิน )

กดโหลด BIOS AM2NF6G-VSTA

Comment

ขอบคุนท่านข้างบนมากๆเลยครับ แต่ รบกวนถามต่ออีกนิด ผมไช้รุ่นเดียวกันนี้เลย
                ถ้าอัฟเดทแล้วจาก rev a1 จะเปลี่ยนเป็นอะไรหรอครับ แล้วจากภาพที่ไห้มานี่ จะโหลดอันไหนมาลงดีครับ มีหลายอันเหลือเกิน

Comment

เวอชั่นล่าสุดงับ -*- ลองแล้ว

Comment

แล้ว asus ทำยังไงคับ^^

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                      แล้ว asus ทำยังไงคับ^^
                      -----------------
                      รู้สึกว่าจะอัพง่ายๆผ่านโปรแกรม asus update หาได้แผ่นซีดีที่แถมมากับเมนบอร์ดนั้นแหละครับ
                      พอดีผมไม่ได้ใช้บอร์ด asus ครับ ใช้วิธีนี้น่าจะง่ายครับ

Comment

รุ่นเก่าๆต้องอัพผ่าน ดอส ครับลำบากน่าดู
                        เคยอัพเมื่อ 2 ปีก่อนแต่จำไม่ได้แล้ว
                        แต่ใหม่ๆนี่คงอัพทางวินโดวได้หมดแล้วละ

Comment

Originally posted by guru View Post
                          รู้สึกว่าจะอัพง่ายๆผ่านโปรแกรม asus update หาได้แผ่นซีดีที่แถมมากับเมนบอร์ดนั้นแหละครับ
                          พอดีผมไม่ได้ใช้บอร์ด asus ครับ ใช้วิธีนี้น่าจะง่ายครับ
                          คับๆ ขอบคุณคับ

Comment

ไปให้ร้านในพันทิบทำเลยครับ เสียสัก 300 สบายใจ

Comment

ถ้าอัพแล้วมีปัญหาจะส่งเคลมได้ปะแบบว่าอัพข้ามรุ่นอะคับ

Comment

Working...
                              X