Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ P5B-VMมั่งคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ P5B-VMมั่งคับ

ร้อนกันบ้างไม๊ แล้วดับร้อนกันยังไงคับ

ใช้อยู่ตัวนึงคับคับ E6300 + P5B-VM ตอนแรกใช้ sink เดิม+โคนดี ก้อเรื่อยๆ ตอนนี้ติด zalman 9700NT + พัดลมเป่าลงบอร์ด (ที่ฐาน sink) CPU:46 องศา M/B:50 องศา ใช้งานทั่วไป ยังไม่ clock คับ พอดีที่ที่ตั้งไว้ มันร้อนนรก เครื่องเก่าไม่ค่อยได้ใส่ใจเรื่องอุณหภูมิ เอาไปตั้งไว้ พุ่งไปเกือบ 85 องศา เลย ทั้ง CPU M/B HDD :'( (ใช้งานทั่วไปเหมือนกัน)

Comment

full loadเท่าไหร่เหรอคับ

Comment

cpu full load 55 องศาคับ (อันนี้ในห้องอบนะ ) ส่วน M/B ประมาณ 60 คับ
        Last edited by live; 24 Sep 2007, 20:22:02. Reason: ใส่้เลขผิด และลืม M/B คับ

Comment

M/Bสูงมาเลยคับ มันเป็นไรมั้ย

ของผมPD830 ไม่เกิน46ไม่เปิดแอร์นะ

Comment

คิดว่าน่าจะไปไหวมั้งคับ แต่กลัวอยู่เหมือนกัน เพราะใช้เป็น server เปิดทิ้งไว้ตลอด โหลดเฉลี่ยประมาณ 30% อุณหภูมิ M/B ก็โดดไป-มา ช่วง 50-60 อะคับ (เปิดแอร์นะคับ แต่ไม่เย็น แถมยังอบกว่าวางไว้ในห้องไม่เปิดแอร์ซะอิก ห้องอะรัยก็ไม่รู้) :'(

Comment

Originally posted by live View Post
              คิดว่าน่าจะไปไหวมั้งคับ แต่กลัวอยู่เหมือนกัน เพราะใช้เป็น server เปิดทิ้งไว้ตลอด โหลดเฉลี่ยประมาณ 30% อุณหภูมิ M/B ก็โดดไป-มา ช่วง 50-60 อะคับ (เปิดแอร์นะคับ แต่ไม่เย็น แถมยังอบกว่าวางไว้ในห้องไม่เปิดแอร์ซะอิก ห้องอะรัยก็ไม่รู้) :'(
              PI~ เหรอครับ

Comment

ออกแนว file server อะคับ โยนไฟล์ไปไป มามา ทั้งวัน ผมว่าที่ร้อน มันเป็นเพราะห้องมากกว่าบอร์ดอะคับ แต่ย้ายไม่ได้ แก้ไม่ได้ ขอร้องให้เจ้าของห้องแก้ เค้าก็ไม่แก้ด้วย :'( ก้อต้องทนลุยต่อไปหละคับ

ปล. PI~ นี่ คือรัยอะคับ?

Comment

ผมใช้ P5B Deluxe ครับ Pentium4 D 2.8 เอง

Comment

Working...
                  X