Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะซื้อแรมครับ มีเรื่องอยากให้แนะนำครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะซื้อแรมครับ มีเรื่องอยากให้แนะนำครับ

Kingston 667MHz 512 M 2,050
    Kingston 667MHz 1 G 3,600

คือสุดท้ายแล้วผมว่าจะ ใช้แรม2g เลยอยากรู้ว่าจะใส 512*4 ดี หรือว่า 1g*2 ดีครับ

(แต่ซื้อแบบ 2ประหยัดกว่าเยอะเลยครับ)

แล้วมัต้องดูพวกชงชิพ อะไรด้วยหรือเปล่า พวกหน้าเดียว2หน้าอะไร พวกนั้นนะ

1g*2 ครับ
    ---------
    1.กินไฟต่ำกว่าแบบ 4 ตัว
    2.ไม่เปลืองช่องเสียบ
    3.แรม 1 GB ตลาดมือ 2 ต้องการมากกว่า 512 ครับ ได้ราคาดีกว่า ถ้าจะขายอัพเกรดในอนาคต
    4.แรม 4 ตัวมีโอกาสที่จะทำงานร่วมกันไม่ได้ มากกว่าเสียบแรมแค่ 2 ตัวครับ

Comment

Originally posted by guru View Post
      1g*2 ครับ
      ---------
      1.กินไฟต่ำกว่าแบบ 4 ตัว
      2.ไม่เปลืองช่องเสียบ
      3.แรม 1 GB ตลาดมือ 2 ต้องการมากกว่า 512 ครับ ได้ราคาดีกว่า ถ้าจะขายอัพเกรดในอนาคต
      4.แรม 4 ตัวมีโอกาสที่จะทำงานร่วมกันไม่ได้ มากกว่าเสียบแรมแค่ 2 ตัวครับ
      ขอบคุนครับ

Kingston 667MHz 1 G ควรซื้อราคาเท่าไหร่ดีครับ(มือ2)
      ยี่ห้อระดับล่าง อันนี้ดีสุดใช่มะครับ

Comment

Working...
      X