Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง sound card กับ sound on board หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง sound card กับ sound on board หน่อยครับ

คือผมใช้บอร์ด Gigabyte DS3 อยู่คับมันมี sound on board มาให้ ทั้งด้านหน้าเคสไว้เสียบหูฟัง กะทางด้านหลัง
    ผมอยากทราบว่าถ้าทีหลังผมซื้อ sound card (น่าจะ audigy value คับ) มาใช้แล้วผมยังจะสามารถใช้ช่องเสียบหูฟังทางด้านหน้าได้รึเปล่าครับ เพราะว่ามันสะดวกมาก ๆ แต่อยากได้เสียงลำโพงผ่าน sound card ได้

ขอบคุณครับ

อยากรู้เหมือนกันครับ

Comment

ต่อ front ผ่านการ์ดก็ได้มั้งท่าน....

Comment

สายที่มาด้านหน้าต้อง เอาสายจากเคสไปเสียบที่ขา frontpanel ของตัวการ์ดซาวด์ครับ หรือที่ตัว M/B (ถ้าเป็น onboard)

สรุปคือ ใช้ได้ทั้งด้านหน้าและด้านหลังตามปกติ ....(อุบๆอย่าคิดถึง อิอิ)...
        Last edited by sawatdeekrab; 23 Sep 2007, 22:55:24.

Comment

ผมเสียบช่องซาวด้านหน้าไว้กับบอร์ดแฮะ เวลาจะใช้หูฟัง ก็ค่อยเลือกที่ Device เอา

การ์ด Value มันต้องใช้สายแปลงให้เป็นแบบธรรมดาก่อน (หรือเปล่า) เพราะลำพังตัวซาวน์ดการืดอย่างเดียว ไม่มีช่องให้เสียบกับช่องหูฟังหน้าเครื่องได้ครับ (interface มันไม่เหมือนบนบอร์ด)

ปล. เสียงที่ได้จากออนบอร์ด ขนาดเทียบกับซาวน์ดถูกๆอย่างแวร์ลูวแล้วยังกะหน้ามือ-หลังเท้าเลยครับ เวร์ลูว เหนือกว่าคนละขุม

Comment

ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีทำอย่างละเอียดบ้างไหมคับ

แล้วคือถ้าผมเสียบซาวน์ใหม่เข้าไป ช่องข้างหน้ายังใช้ได้อยู่ไหมคับ

Comment

ได้ครับต้องโมสาย

มีกระทู้อยู่ หาไม่เจอ = =''

Comment

Working...
              X