Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครทราบบ้างครับว่า asus F8Sv มันเปิดตัวยังอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อยากได้มากๆ สวยโดนใจ

Comment

งุงิ คุณspecialty สนใจอยากจะขายเจ้าs41 เหมือนผมไหมอ่ะครับแล้วรอไปซื้อเจ้าasusตัวนี้กัน อิอิ

Comment

คิดว่างาน comworld จะมีไหมครับ ถ้าไม่มีไปซื้อที่ HWH ได้ป่าวขายรึยัง
        อีกข้อนึง ถ้าเพิ่ม RAM เป็น 2 G จะใช้ windows xp 32 bit ไม่ได้เลย รึว่ามัน จะเห็นแค่ 1 G

Comment

รีโมตคล้ายๆกะของ HP เลยฮะ

Comment

จากเว็บสเป็ค จริงๆมันน่าจะทำเป็น Centrino Duo Pro นะมีทั้ง
            CPU C2D T7300
            Chipset Intel PM965
            Wireless WiFi Link 4965AGN
            Fingerprint (TPM)
            ขาดแต่ HDMI ซึ่งให้ DVI มาแทน ในทางเทคนิค HDMI = DVI + ข้อมูลเสียง ซึ่งจะมีตัวแปลง DVI->HDMI และ HDMI->DVI น่าเสียดายจริงๆ
            ส่วนตัว Wireless WiFi Link 4965AGN สเป็คของตัวจริงจะให้มาจริงหรือ เพราะเห็นแต่ในโนตบุคแพงๆ และไทยยังไม่เปิดใช้ Draft N
            และก็ตัว Fingerprint ในเว็บทดสอบต่างประเทศ ยังไม่มี คงต้องรอให้ผู้ที่เห็นสเป็คตัวจริงมายืนยันอีกทีครับ

ส่วนคำอธิบายสเป็คน่าจะเป็น
            หน่วยความจำหลัก 1024MB DDR2 667 MHz SDRAM, expansion up to 4GB SDRAM*
            *Up to 4GB may not be available with 32-bit operation systems depending on system configuration.

ผมคิดว่าถ้าเป็น OS 32 bit ถ้าใส่แรมถึง 4 GB จะเห็นแค่ 3 GB กว่าๆ ต้องเป็น OS 64 bit ถึงจะเห็นแรมถึง 4 GB อย่าง XP 64 bit หรือ Vista 64 bit อะครับ อิอิ
            Last edited by Jaoty; 27 Sep 2007, 12:42:56.

Comment

อ่ะ เจอผู้รู้จริงหละ เอาจนผมเปลี่ยนใจไม่ค่อยอยากซื้อเลยอ่ะ

Comment

อ่ะ เจอผู้รู้จริงหละ เอาจนผมเปลี่ยนใจไม่ค่อยอยากซื้อเลยอ่ะ แต่ผมว่าไอ้เจ้าasusนี้ก็แพงแล้วนะครับ เพราะมานอยูในรุ่นของF8

Comment

Working...
                X