Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อคอมมาวันนี้ช่วยย้ำให้ชื่นใจหน่อยครับว่าแนว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อคอมมาวันนี้ช่วยย้ำให้ชื่นใจหน่อยครับว่าแนว

อ่าผมตะเวนหาไอ้2600xt ที่ซื้งมันเป็นไฟ ddr4 เต็มสตรีมแระก็ไม่เจอเจอแต่ของสปาค ที่ดู low class ก็ไม่เจอสุดท้ายมาได้ ตามนี้เลยครับ

E4400 4270
    asrock 1333 1850
    corsair 1g 667*2 2500
    xfx 8500gt 512m 4400
    hitashi sata2 250 2250
    dtec 450w 230 (มีงบแค่นี้เหอๆ)
    รวมแล้ว15000 ก่าๆ ดังงบที่คิดไว้
    พี่ๆช่วยยืนยันให้แน่ใจหน่อยครับว่าผมได้เสปคที่โอเคแล้วให้ชื่นใจทีครับ แต่รู้สึก needcarbon ปรับสุดแล้วกระตุกแฮะ เลยอยากถามว่าเป็นเพราะการ์ดจอ หรืออะไรครับ ไม่น่ากระตุกเลยให้ตาย

อีกอย่างครับ เสปคตัวผมนี้พอจะค๊อกแค๊กกับเค้าได้ไหมครับ เห็น2.0แล้วมันยังไงยังไง จริงๆก็พอใจนะครับแต่แบบว่าเวลายิ่งเลยผ่านก็ยิ่งคันไม้คันมืออยากจะลากไปสัก3.5(เหอๆเว่อไปป่าว) ถ้าไห้พี่ๆช่วยสอนผมแบบติดขอบกระทู้เลยได้ไหมครับแบบถามตอบๆเป็นขั้นเป็นตอนอะครับ คืออยากมากๆเพิ่งได้คอทูมากับเค้าเป็นคัวแรก แล้วถ้าเกิดผิดพลาดแล้วมันจะไหม้หรือระเบิดไหมครับ ประกันจะเครมให้ไหมอะครับ (กลัวตรงนี้อิอิ) ถ้าพี่ยืนยันว่าได้ผมก็พร้อมจะเสี่ยงกับพี่ครับขอบคุณมากๆคราบบบบบบบบ
    Last edited by joyokeeplayboy; 24 Sep 2007, 03:16:41.

คล๊อกได้ครับ

แต่ก่อนคล๊อก หรือคล๊อกซักพัก ควรหา power supply ดี ๆ กว่านี้มาเปลี่ยนนะครับ

ส่วน spec นี้ก็ ok แล้วครับ น่าจะเปลี่ยนก็แค่ power แต่ไม่ต้องถึงกับแพงเว่อร์ นะครับ

nfs ปรับสุดกระตุกอยู่แล้วหละครับ ขนาดเมื่อก่อนผมใช้ 7800GTX กับ E6400@3.2 ยังกระตุก

เลย

สุดท้าย ยินดีด้วยกับคอมเครื่องใหม่ ใช้ให้คุ้มค่า นะครับ

Comment

C2D ลากได้ไกลอยู่แล้ว แต่ซิ้งเดิมๆ ไม่ควรลากเกิน 50% เอ่อ เอาเป็นว่า ไปเจอกันที่บอร์ด Oc นะครับ

Comment

เอ 8600 Needcarbon ปรับสุดหมดไม่กระตุกเลยน่ะ เอ้ยลืมดูนี่ 8500

Comment

ทำมัยไม่เอา 8600GT ละครับ แต่ยังไงก็ขอให้มีความสุขกับคอมเครื่องใหม่นะครับ

Comment

การ์ดจอต่ำไปนะท่านน่าจะสัก 8600GT

Comment

xfx 8500gt 512m 4400 ไม่เวิร์คครับไม่่เวิร์ค เลือกตัวอื่นเลย 8600GT หรือ 2600xt อย่างตำ่่ ถ้าไม่FIX ว่า DX10 เอา 7900gs หรือ 1950 pro ก็เยี่ยม

Comment

แหมท่าน น่าจะเอา 8600GT นะ เสียดายจัง

Comment

ได้ 8500 มา ก็อย่างแรงแล้วครับ จับมาโมไฟเพิ่มโล้ด แรงจี้ตูด 8600 สบายๆ

Comment

โห่เสียดายจิบโป้ง ตอนแรกผมหา 2600xtddr4 ไงทีนี้ไม่เจอเลยจะมาเอา8600ที่เป็นกล่องรุปตัวเอ๊กซ์มีหน้าหมาดุๆอ่ะ แต่คิดไปคิดมาตัวงนี้น่าจะพอเพราะจะเหลือสักพันไว้ดูเล่น ไม่น่าเลยเซง ขอบคุณมากๆครับ เดี๋ยวผมจะให้พี่ๆไปสอนในบอร์ดค๊อกแค๊กนะครับ

Comment

ซื้อมาแล้วนี่ครับ อย่างที่คุณ Dears ว่านั่นแหละครับ

Comment

ซื้อมาแล้วก็ให้กำลังใจเค้าหน่อยเฮ้อ แนวละครับท่าน

Comment

สเปคประมาณนี้ เล่น TestDriveUnlimited พอได้ไหมครับ ?
                          GLORIOUS PC MASTER RACE
                          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Working...
                          X