Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับประกัน M/B กับ RAM หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับประกัน M/B กับ RAM หน่อยครับ

M/B กับ RAM มันจะมีบัตรประกันเหมือน CPU ไหมครับ

หรือมี สติ๊กเกอร์ที่เป็นประกันติดอยู่หรือ ฯลฯ ช่วยบอกทีครับ สมุติว่า M/B กับ RAM เสีย แล้วเวลาส่งไปเครมเค้าจะรู้ได้ไง ว่า ของชิ้นนี้ประกันบริษัทเค้าอยู่ (ในกรณีที่อุปกรณ์ไม่ได้ใช้บัตรประกัน)

ไม่มีบัตรครับ แต่เค้าจะแปะวอย และก้อ s/n ไว้ที่บอร์ด/แรม ครับ ยิงบาร์โค๊ดเขาก้อรู้แล้วครับ

Comment

ไม่รู้จริง หรือ ว่าออกจากที่ทำงานแล้วเลยไม่รู้

Comment

Working...
      X