Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อบครับ วิทีการsetให้กาดจอหยุดจ่ายไฟ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อบครับ วิทีการsetให้กาดจอหยุดจ่ายไฟ

รบกวนหน่อบครับ วิทีการsetให้กาดจอหยุดจ่ายไฟ แบบเปิด24 ไม่เปิดจออ่ะครับ

แป๋วววววววววววววว
    ถ้าทำได้คงขึ้นหน้าจอแบบนี้บ่อยๆ ละ ท่าน หุหุหุ
    ให้มันกินดีแล้วครับ ดีกว่ารีสตาร์ส อะ
    *งั้นคงต้องใช้ ออนบอร์ด นะ

Comment

เข้าไปใน Bios ให้ไปเซ็ดกาดจอให้มันเป็น Disable

Comment

พอดีลงวินโดใหม่ ลืมวิธีอ่ะครับ

คือเปิดคอม24 ปิดจอไว้อ่ะ แต่กาดจอมันยังทำงาน เซ็ดให้มันดับทำไงอ่ะครับ

เคยเหนมีกระทู้แต่หาไม่เจอ รบกวนทีนะครับ

Comment

ดันครับ อยากรู้ด้วย

Comment

ว้าววว อยากได้ด้วยจัง อิอิ ใครรู้บอกด้วยนะครับ

Comment

ง่ะ

Originally posted by Progress View Post
              เข้าไปใน Bios ให้ไปเซ็ดกาดจอให้มันเป็น Disable
              แล้วถ้าเค้าไม่มีออนบอร์ด จะเข้าวินโดว์ยังไงล่ะท่าน *-*

Comment

ให้จอตัดภาพไป ให้ลดการใช้พลังใช่ป่ะ
                ก็ไปที่ Desktop คลิกขวา Properties
                ต่อไป กด Screen Saver กดที่ Power...
                ตรงคำว่า Turn Off Monitor เลือกเวลาเอา

**ถ้าเครื่อง AMD AM2 ลง cool and Quiet ไปปเดฟังก์ชั่นในไบออส แล้วเปิด Minimal Power Management ที่นี่ด้วย สปีดซีพียูจะลดลงเมื่อใช้งานทั่วไป และปรับให้เมื่อ เครื่องใช้งานหนักขึ้นครับ ช่วยประหยัดไฟ

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
                  ให้จอตัดภาพไป ให้ลดการใช้พลังใช่ป่ะ
                  ก็ไปที่ Desktop คลิกขวา Properties
                  ต่อไป กด Screen Saver กดที่ Power...
                  ตรงคำว่า Turn Off Monitor เลือกเวลาเอา

**ถ้าเครื่อง AMD AM2 ลง cool and Quiet ไปปเดฟังก์ชั่นในไบออส แล้วเปิด Minimal Power Management ที่นี่ด้วย สปีดซีพียูจะลดลงเมื่อใช้งานทั่วไป และปรับให้เมื่อ เครื่องใช้งานหนักขึ้นครับ ช่วยประหยัดไฟ
                  เรียบร้อยล่ะครับ แต่กาดจอมันยังอุ่นๆ นี่ถือลดการใช้พลังงานแล้วใช่ไหมครับ

Comment

Working...
                  X