Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัวแปลง port DVI เป็น HDMI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัวแปลง port DVI เป็น HDMI

ในทางเทคนิคจะสามารถมีตัวแปลง port DVI เป็น HDMI มั้ยครับ คือว่าการ์ดจอผมเป็นรุ่นเก่า แต่อยากมี port HDMI ไว้ต่อกับ HDTV

มีขายนะคับ หัวแปลง DVI -> HDMI อะ แต่คุณภาพ ไม่รู้ว่าเป็นงัยบ้าง ใครเคยใช้แนะนำหน่อยคับ

Comment

HDMI ก็คือ DVI + ข้อมูลเสียงครับ
      ถ้าใช้หัวแปลงก็คือส่งแต่ภาพออกไปอย่างเดียว คิดว่าไม่น่ามีปัญหาครับ

เคยเห็นที่อมรก็ราคา 200 กว่าๆ คิดว่าตาม Pantip ก็คงราคาประมาณเดียวกัน

Comment

ถ้าซื้อกาดจอมามันก็แถมมานะครับ

Comment

เคยเห็น ขาย ที่ อมรเหมือนกันครับ.. แต่ผมไม่ได้ซื้อมาลอง. เพราะ TV ผม 720p แค่ VGA หรือ HD Component น่าจะพอ

ถ้าสนเรื่องคุณภาพลอง ของ Monster ก็ได้ครับ.. มีีแบบ มีแต่หัวแปลง ไม่มีสาย ราคาไม่แพงมาก (แต่ผมว่าแพงไปสำหรับผม)

Comment

ของ AV Bestbuy ครับ

http://www.avbestbuy.com/catalog/ind...80&language=th

Comment

Working...
            X