Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป็คคอมสำหรับงานกราฟฟิกครับช่วยเช็คให้หน่อย..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเป็คคอมสำหรับงานกราฟฟิกครับช่วยเช็คให้หน่อย..

CPU:Core2 Quad Q6600 9,790
    Mainboard:GA-P35-DS3R 4,290
    VGA:Powercolor ATI HD2600XT 512MB DDR3 4,590
    Ram:Kingston Kit of 2 PC-6400 DDR2 2GB 800MHz
    Harddisk:Barracuda ES ST3320620NS 320GB NCQ 3,590
    Case:Centurion 5 2,090
    PSU:EnermaxEG465P-VE (FMA) 460W dual fans 2,450
    DVD-RW:ASUS DRW-1814BLT 1,290

-ใช้ทำงานกราฟฟิก 2 มิติอย่างเดียว โดยเฉพาะ Adobe CS2 ทั้งหมด
    -ไม่เล่มเกมส์ ไม่รวมจอ
    -ไฟพอรึเปล่า

มีตรงไหนแนะนำมั๊ยครับ..กะจะซื้อที่ Busitek...ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่เล่นเกมส์ ไม่ทำงาน3มิติ
    เอา quad core ไปทำอะไรอ่ะ
    งง บอร์ดก็ไม่ค้องขนาดน้นก็ได้ เอาการ์ดจอมาดูหนังด้วยใช่ป่ะ
    ผมว่าควอดคอร์มันเกินควมจำเป็นอ่ะ
    ไม่รู้เหมือนกันครับ

Comment

บอร์ดลองมองพวก p5k cpu ลดลงมาหน่อยก็ได้ครับ ไม่ต้องขนาด Q หรอก

Comment

โอ้โห ผมทำงาน 3d animation ยังใช้แค่ e2160 เองอ่า

Comment

อืม...เดี๋ยวจะลองปรับสเป็กดูครับ
          ถ้ามีคำแนะนำอีกก็เชิญนะครับ

Comment

Intel Core2 Duo E6550 2.33GHz 1333FSB 4MB L2 6040 ตัวนี้ก็พอมั้งคับ

Comment

ผมว่า ทำงาน การฟฟิค

เอา AMD ก็ได้เน้อ ไม่ใช่ AMD ทำไม่ได้

Athlon 64 X2 5200+
              ASUS M2E-E
              1GB X2 667 Corsair
              ATI HD2600XT 256MB DDR4 ถ้าเงินเยอะ 2900XT ไปเลย
              HDD WD 160 GB X2 จะได้ก๊อบงานได้เร็ว Raid 0
              Enermax 460W

ผมว่าประหยัดตังค์ได้เยอะเน้อ

Comment

ขนาดของงานใหญ่จนาดใหนละครับ ต่อไฟล๋ ขนาดป้ายบนทางด่วนใหมที่ไฟล์มันขนาด 3-600M นะครับ ถ้าไม่ขนาดนั้น ก็ลดๆลงไปอีกก็ได้ ครับ

Comment

เป้นการจับคู่ที่ดีจริง ๆ Core2 Quad Q6600 + GA-P35-DS3R อืม...

Comment

แรงเกินงานไปเยอะเลย แค่ 2 มิติ เอง กำ

Comment

ทำงานแบบนี้ ลด cpu m/b เอาซัก p5k เก็บตังไว้ไปทำอย่างอื่น ลง2อย่างนี้ก็ได้ประมาณ 4000

Comment

Originally posted by Progress View Post
                        ทำงานแบบนี้ ลด cpu m/b เอาซัก p5k เก็บตังไว้ไปทำอย่างอื่น ลง2อย่างนี้ก็ได้ประมาณ 4000
                        p5k กับ DS3R มั้งต่างกันยังไง งง
                        DS3R ยังต่อ RAID ได้ ในขณะที่ P5K ทำไม่ได้

Comment

ยังงัยคงต้องเลือกเมนบอร์ดที่ต่อ Raid ได้ไว้ก่อนล่ะครับ เผื่อต้องการใช้วันหน้า

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

Comment

เพิ่มแรมแรงๆ กับเอาฮาร์ดดิสแรงๆครับ เอาเอเอ็มดีก็ได้ครับ

Comment

ถามหน่อยครับว่าระหว่างใส่แรม 667 4 G กับใส่ 800MHz. 2 G อันไหนดีกว่ากันครับ
                              Mainboard:GA-P35-DS3R นะครับ...

Comment

Working...
                              X