Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>LENOVO Y450 CLUB<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• >>>LENOVO Y450 CLUB<<<

ไหนๆทั้ง Y450 และ Y550 ก็เหมือนกับเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องกัน และเป็นหนึ่งในตำนาน notebook ที่มีคนให้ความสนใจมากที่สุด จึงขอตั้ง >>>Lenovo Y450-Y550 CLUB<<< ให้เป็นคลับสำหรับทั้งผู้ที่ใช้ Y450 และ Y550 Series หรือผู้อื่นที่ให้ความสนใจ เพื่อมาแลกเปลี่ยนข้อมูล ความคิดเห็นกันนะครับ ^^

ใครใช้ Y450 หรือ Y550 มาลงชื่อด้วยนะคร้าบ โพสรูปโชว์เครื่องตัวโปรดของคุณด้วยก็ดีนะ

ส่วนใครที่มีปัญหาเรื่องไดรเวอร์ไม่ครบ หรือใช้ไม่ได้ (เนื่องจากแผ่นไดรเวอร์ที่ได้มาไม่สมบูรณ์) ให้ไปโหลดไดรเวอร์ใหม่ในเวปของ Lenovo ตามนี้เลยครับ ---> Lenovo Y450 drivers&Downloads และ Lenovo Y550 drivers&Downloads

ส่วนศูนย์บริการ จะเป็น Value นะครับ ถ้าจะต้องเคลมเครื่องแนะนำให้ไปที่ศูนย์ใหญ่ครับ พนักงานต้อนรับดี เคลมเร็วทันใจครับ ที่อยู่และเบอร์ติดต่อตามนี้:
    สำนักงานใหญ่ บริษัทเดอะแวลลูซิสเตมส์ จำกัด
    ชั้น 34 อาคารชาญอิสสระทาวเวอร์ 2
    เลขที่ 2922/328-331 ถนนเพชรบุรีตัดใหม่
    แขวงบางกะปิ เขตห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10320
    โทรศัพท์ 0-2308-2900, 0-2308-2040
    โทรสาร 0-2308-3003
    อีเมล์ pr@value.co.th

ส่วน Y450 ของผมเป็นรุ่น T9600 ครับ ซื้อ cpu มาเปลี่ยนเอง อิอิ
    อันนี้คะแนนบน Windows7 64 bitครับ แรงดีจริงๆ

Last edited by noobfather; 11 Oct 2009, 15:16:48.

มาเจิมแล้วครับอิอิ
    เดียวรูปตามมาทีหลังน๊า อิอิ

Comment

ยังคงปัญหากับปุ่ม Dolby ใครเจอปัญหานี้แชร์กันหน่อยเจ้า อิอิ

Comment

Originally posted by PrIcoN View Post
        ยังคงปัญหากับปุ่ม Dolby ใครเจอปัญหานี้แชร์กันหน่อยเจ้า อิอิ
        ผมก็ยังเป็นอยู่เหมือนกัน ว่าจะลองไปดูในเวปนอกว่าเค้ามีปัญหาเดียวกะเรารึเปล่า อิอิ

Comment

ครับผมได้เรื่องยังไงก็บอกกันด้วยน่ะครับ
          ได้เวลาเฝ้าพระอินทร์แล้วครับ ไม่ไหวง่วงจัด 555+
          ฝันดีครับพี่น้อง

Comment

อยากได้เหมือนกันแต่ตังไม่มี -*- เศร้า มันแรงได้ใจในราคาย่อมเยาจริงๆนะนี่ เห็นบอกว่าลำโพงเป็นแบบ Dolby ด้วยนี่นาไม่ทราบว่าเสียงดีขนาดไหนครับ

Comment

เรื่องปัญหาความร้อนจากcpuเนี่ยมีผลต่อเครื่องมั้ยค่ะ

แบบว่าแอบกังวลเพราะตัดสินใจว่าจาซื้อนรุ่นนี้แล้ววว

Comment

เสียง ok เลยครับ ยิ่งโหลด Triller หนัง G.I. Joe : The Rise of Cobra มาดูด้วยเนี้ย
                รู้สึกถึงความเซอร์ราวด์จริงๆ ได้ใจไปเลย ^^

Comment

มันมีปุ่ม one key theater ด้วยครับ กดแล้วมันจะปรับภาพและระบบเสียงให้เหมาะกับการชมภาพยนต์ ผมลองใช้แล้วภาพและเสียงสุดยอดเลยครับ เสียงกระหึ่มและกว้างดีมาก เหมือนไม่ใช่เสียงจากลำโพง notebookที่มีขนาดแค่ 14 นิ้วเลยครับ ^^

Comment

Originally posted by nutto13 View Post
                    เรื่องปัญหาความร้อนจากcpuเนี่ยมีผลต่อเครื่องมั้ยค่ะ

แบบว่าแอบกังวลเพราะตัดสินใจว่าจาซื้อนรุ่นนี้แล้ววว
                    ความจริงแล้วความร้อน cpu ระดับนั้นก็ไม่ถึงกับเป็นปัญหาใหญ่นะครับ compaq หรือ hp บางรุ่น(ที่ผมเคยเจอมา)ก็ร้อนประมาณนี้แหละครับ ก็เห็นใช้งานได้ปรกติดี เอาเป็นว่าถ้าใช้ coolpad ที่มีพัดลมเป่า รองข้างใต้เครื่อง จะช่วยได้เยอะครับ อิอิ

ปล. มีอีกวิธีนึงแต่ไม่แนะนำ คือ เจาะช่องระบายอากาศเพิ่มที่ฝาครอบใต้เครื่องตรงตำแหน่ง cpu ทำแล้วผมว่าเย็นขึ้นแน่นอนครับ แต่ประกันก็คงหลุดแน่นอนเหมือนกัน T_T

Comment

แหมอยากได้จังถ้าราคาลดกว่านี้หรือมีคนมาขายใน บอร์ดราคางามน่าสน

Comment

ขอไดร์เวอร์ ไวเลส y450/7450 หน่อยครับ

Comment

คลับของเว็บนี้ไม่แรงเลย อิอิอิ มาดูคลับผม

http://www.****************/board/vi...age%3D1&page=1

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
                            คลับของเว็บนี้ไม่แรงเลย อิอิอิ มาดูคลับผม

http://www.****************/board/vi...age%3D1&page=1
                            ผมเพิ่งตั้งคลับเมื่อวานนี้เองครับ จะให้คลับแรงเท่าคงเป็นไปไม่ได้ อิอิ

แต่ยังไงจะบอร์ดเวปไหนเราก็สาวก Y450 เหมือนกันจริงมั้ยครับ ^^

Comment

ผมเข้าทั้ง 2 คลับเลยครับ

Comment

Working...
                              X