Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซวยละ Z5500 เหอๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซวยละ Z5500 เหอๆ

ฟิวส์ ขาดซะแล้ว ปลั๊กเวน - -

จะหาได้จากไหนเนี่ย T2AH 250v 2A slow blow

ใครรู้จักมั่ง ค่านี้ อยู่ในฟิวส์

หน้าตาแบบนี้เลย
    Attached Files
    Last edited by excomics; 1 Apr 2008, 14:53:04.

ซวยอย่างแรง ปลักไฟแล็บ ไฟกระช้าก

Comment

ร้านขายอุปกรณ์เครื่องใช้ไฟฟ้า

เอาขนาดไปเทียบเลยครับ

Comment

ครับ อยู่ใกล้อมร ไปเที่ยวอมรดูได้ครับ น่าจะมี

Comment

เอาลวดเชื่อมเลยครับ อิอิ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
            เอาลวดเชื่อมเลยครับ อิอิ
            แล้วก็จะมีเสียงระเบิด ควัน และกลิ่นที่ไม่พึงประสงค์ออกมาจากตู้

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
              แล้วก็จะมีเสียงระเบิด ควัน และกลิ่นที่ไม่พึงประสงค์ออกมาจากตู้
              ผมว่าหาฟิวจากไอ้รางเสียบไฟได้ไหมครับ ถ้าขนาดเท่ากัน

Comment

ลองวัดฟิวส์ดูว่าขาดไหม ถ้าไม่ขาด แล้วท่านได้ถอดสาย control center ของมันไหม?
                เพราะถ้าท่านถอดสายโดยไม่ได้ปิดสวิชท์ มันจะช็อตพังเลยครับ

แต่ถ้าโชคดี แค่ฟิวส์ขาด ลองหาซื้อฟิวส์ยี่ห้อ Bussman บอกคนขายว่ากระบอกเซรามิค ขาดช้า(slow) 2 แอมป์ครับ

ปล. ถ้าฟิวส์เกรดทั่วๆ ไป Bussman (ตัวละ 10 - 25 บาท) เป็นที่ยอมรับว่าเสียงดีครับ หรือถ้าท่านต้องการดีๆ ก็ hifi tunning (800บาท) , furutech (ราคามหาโหดสามพันกว่า) ฯลฯ
                Last edited by IIM; 1 Apr 2008, 01:51:41.

Comment

Originally posted by IIM View Post
                  ลองวัดฟิวส์ดูว่าขาดไหม ถ้าไม่ขาด แล้วท่านได้ถอดสาย control center ของมันไหม?
                  เพราะถ้าท่านถอดสายโดยไม่ได้ปิดสวิชท์ มันจะช็อตพังเลยครับ

แต่ถ้าโชคดี แค่ฟิวส์ขาด ลองหาซื้อฟิวส์ยี่ห้อ Bussman บอกคนขายว่ากระบอกเซรามิค ขาดช้า(slow) 2 แอมป์ครับ

ปล. ถ้าฟิวส์เกรดทั่วๆ ไป Bussman (ตัวละ 10 - 25 บาท) เป็นที่ยอมรับว่าเสียงดีครับ หรือถ้าท่านต้องการดีๆ ก็ hifi tunning (800บาท) , furutech (ราคามหาโหดสามพันกว่า) ฯลฯ
                  ตามนั้นเลย แล้วก็จ้างช่างใส่เอาเลยไม่เกิน100บาทหรอกค่าแรง

Comment

ใส่เองก็ได้ง่ายครับ แค่หมุนมันก็ออกแล้ว ตรงใกล้ๆ สวิชต์เปิดปิดนั้นล่ะครับ

Comment

*-* อ่าคาดว่าจะมาจาก ปลั๊ก ครับพอดี ปลั๊กตัวนึงไม่ค่อยดี

น่าจะทำให้ฟิวส์ขาดครับ เลยตัดสินใจยกไปเคลม เพราะตัวคนโทรล อาการมันแปลกๆอยู่แล้วด้วย

ว่าแต่ อมร มีใช่มัยฮะแบบนี้

Comment

อะไหล่ เพียบ ^^

Comment

กำลังคิดอยู่ ว่าไปเอาฟิวส์ มาใส่ หรือยกไปเคลมดี - -

Comment

ผมว่าไอ้ตัว control มันร้อนอยู่เหมือนกันนะ ผมเลยเอาพัดลมตัวเล็กๆมาช่วยมันดูดลมออกด้านหลังอ่ะ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                              ผมว่าไอ้ตัว control มันร้อนอยู่เหมือนกันนะ ผมเลยเอาพัดลมตัวเล็กๆมาช่วยมันดูดลมออกด้านหลังอ่ะ
                              อย่างนี้ต้องเปลี่ยน Sink แล้ว อิอิอิ

ฟิวส์ขาดแค่นั้นเปลี่ยนฟิวส์ง่ายกว่ามั้งครับ เอาฟิวส์ไปเทียบน่าจะเบากว่ายกลำโพงไปเคลม ^^

Comment

Working...
                              X