Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชาวRV670 งานเข้าแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

firstream กะ fireGl อันไหนแรงกว่า
    Attached Files

Comment

Originally posted by Takumigrit View Post
      ลองใช้งานแล้ว กับ maya 2008 E2 จากเดิม 3870 ทำงานเฟรมเรทอยู่ที่ ประมาน 18 พอ soft mod ขึ้นไปที่ 125 หมุนกล้องเล่นไม่มีปัญหา แต่พอจะทำงานทำนั้นแหละ กระตุกแหลกเลย แดรกคร่อมไม่เห็นกรอบ จะมูพ สเกล และอื่นๆอีกมากมาย มองไม่เห็นเครื่องมือเลย สงสัยจะบัค ใครทำแล้วลองดูน่ะครับว่าเป็นหรือเปล่า
      ลองเปลี่ยนเป็นตัวFirestream9170 ดูนะครับ scriph คนละตัวกันเห็นในกระทู้ในเว็บอะไรจำไม่ได้ว่ามันเสถียรและใช้ได้ดีกว่า V7700

Originally posted by NorthEastern Man View Post
      firstream กะ fireGl อันไหนแรงกว่า
      V7700 แรงกว่านิดๆครับ(ใช้สคริปเดียวกะV8650mod) แต่การใช้งานว่ากันว่า9170 จะดีกว่าลองดูเองนะครับผมอ่อนมากกะโปรแกรม3D

Comment

ดีจริงๆครับ

Comment

เดี๋ยวลองทําดูครับ ผมใช้ 3850 ตัว 512 อยู่ด้วย

Comment

ขอเป็นรูปหน่อยได้มั้ยครับ ตอนนี้กําลังโหลด 8.44 อยู่ครับ
            ขอบคุณมากครับ

Comment

ลองดูกระทู้ท่าน eol ก่อนนะครับ ช่วงหน้าแรกๆก็ละเอียดดี หรือดูช่วงหน้าท้ายๆผมทำของ3850ไว้มีตัว firestream9170 กะ V7700 ค่อนข้างอธิบายละเอียด ถ้าติดขัดขั้นตอนไหนว่ากันอีกครับ

Comment

อีกคำถาม2คำถาม...
                1.3850 ผม mod เป็น v8650 ได้มะครับ
                2.ผม mod ไปเป็น 9170 ได้หรือเปล่าครับ
                ขอบคุณมาก...ได้ความรู้และการ์ดใหม่...แต่ไม่รู้ว่าแรงขึ้นแค่ไหน

Comment

แรงขึ้นน่ะแต่เล่นเกมไม่แรงนา เท่าเดิม

Comment

[QUOTE=mrlup;3990553]
                    Originally posted by mrlup View Post
                    รับรองผลมันไม่ได้เปลี่ยนแค่ชื่อครับ คราวนี้พลพรรค RV670 จะได้มีทั้งการ์ดเล่นเกมแถมยังมีความสามารถในการใช้งานโปรแกรม3D ทั้งหลายเทียบเท่าการ์ดราคาหลายหมื่นแล้วทำไมรู้สึกว่ามันคุ้มยังงี้นะกับการ์ดราคา3พันกว่าบาท อิอิ
                    ใครมีไว้เอาไปทำเลยครับ QuadroFX 5600 หรือแม้กระทั้งV8650 ยังต้องเหลียวหลัง ผลเทสที่1920*1080
                    โดนFirestream9170 เทียม แซงซะงั้นผลเทสกับ Specviewperf 10.0 ตัวนี้ชนะV8650กะFx5600 เกือบเรียบครับ
                    โปรแกรมอื่นพอๆกัน
                    จัดผลเทสให้ดูอีกสักหน่อย
                    ..
                    แล้วตัว RV635 ล่ะครับ พอจะทำได้ป่าว

Comment

แจ่มจริงๆ

Comment

R680XT (HD3870 X2) ทำได้มั้ยครับ?

Comment

Originally posted by can007 View Post
                          R680XT (HD3870 X2) ทำได้มั้ยครับ?
                          รอด้วย

Comment

Originally posted by can007 View Post
                            Originally posted by neno View Post
                            รอด้วย
                            r680xt ยังไม่เห็นไฟล์สคริปเลยครับ ถ้าเจอจะเอามาลงไว้ให้นะครับ

Comment

ติดตามดูกันต่อในกระทู้ท่าน eol นะครับ ผมกำลังเตรียมย้ายบ้านคงอีกนานกว่าจะได้เข้ามาดู ไม่รู้ว่าจะมีเนตใช้รึเปล่า
                              พอดีอยู่หลังเขาอ่ะครับ ขอปิดกระทู้ไว้ก่อน ตามดูในกระทู้ mod fireGl ของท่านeol นะครับ มีอะรใหม่จะอัพลงให้เรื่อยๆ

Comment

Working...
                              X