Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง RAM หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง RAM หน่อยครับ

คือว่า เราใส่แรม 1G*4 = 4G กับ 2G*2 = 4G
    อันไหนมันดีกว่ากันครับ ถ้ารุ่นเดียวกัน ทุกอย่างเหมือนกันหมด

ผมชอบ 2*2 เพื่อไว้อนาคตอยากเป็น 2*4

Comment

^^^^

Comment

ผม 2 จิ้ก ยังใช้ไม่หมดเลย แต่คงเต็มที่ แค่ 4 จิ้ก พอ แต่ไม่รู้ว่า อันไหนมันโอนถ่ายข้อมูลได้ดีกว่ากัน

Comment

Originally posted by SliPPerHoLLoW View Post
          คือว่า เราใส่แรม 1G*4 = 4G กับ 2G*2 = 4G
          อันไหนมันดีกว่ากันครับ ถ้ารุ่นเดียวกัน ทุกอย่างเหมือนกันหมด
          ดีเท่ากัน แรงเท่ากัน ( เพราะได้ 4GB Dual Channel ทั้ง 2 แบบ )

ต่างที่เรื่องกินไฟ (แรม 1 ตัวใช้ไฟประมาณ 10 Watt )

* ส่วนตัวเองใช้ 1GB x 3 ตัว = 3GB Dual Channrl ^^ (แนวดี)

Last edited by TWK.; 23 Jan 2009, 10:24:05.

Comment

๒*๒ ดีกว่าครับ กินไฟน้อยกว่านิสนุง

Comment

สองคูณสอง เท่ากับ สี่

Comment

หนับหนุน 2*2

Comment

ฝากถามด้วยครับว่า
                  แรม4จีบีใช้งานหมดหรือเปล่าเอาแบบเรื่องจริงๆในตอนนี้อ่าครับ
                  ไม่ใช่ที่ใช้วินโด้64บิทแล้วเห็นนะถามเรื่องการใช้งานน่ะ

ทั้ง4จีบีใช้หมดถึง100%เปล่าครับ

Comment

Originally posted by jax88 View Post
                    ฝากถามด้วยครับว่า
                    แรม4จีบีใช้งานหมดหรือเปล่าเอาแบบเรื่องจริงๆในตอนนี้อ่าครับ
                    ไม่ใช่ที่ใช้วินโด้64บิทแล้วเห็นนะถามเรื่องการใช้งานน่ะ

ทั้ง4จีบีใช้หมดถึง100%เปล่าครับ
                    ขึ้นกับตัววินโดวส์ว่าเห็นแรมเท่าใหร่ นะ ก็ใช้งานแรมได้เท่านั้น
                    ให้ดูที่ ตรง Windows Task Manger (ถามกันปล่อยจัง นะ)

Last edited by TWK.; 23 Jan 2009, 11:02:29.

Comment

อิอิครับๆงั้นใช้2จีบีก็เหลือเฟือแล้วอ่าดิ

Comment

ใส่น้อยตัวโอกาสที่จะเกิดอาการแรมไม่เข้ากันก็น้อยกว่าครับ

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
                          ใส่น้อยตัวโอกาสที่จะเกิดอาการแรมไม่เข้ากันก็น้อยกว่าครับ
                          มียังงี้ด้วยหลอครับ
                          ที่มันไม่เข้าซื้อมาคนละยี่ห้อหรือเปล่าครับ

Comment

2*2 การโหลดข้อมูลจะมีต่อเนื่องกว่า 1*4 บนโปรแกรมตัดต่อ,แปลงไฟล์ หรือ เกมที่ใช้ Texture ใหญ่ๆแบบ Crysis....จ้า

Comment

ตั้งแต่ใช้คอมมาไม่เคยใช้แรมวิ่ง ถึง 100% ซักที เต็มที่ ก็ 70 ได้มั้ง แรม 2 จิ้กอะ

Comment

Working...
                              X