Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD X2 6400+ มาลากกันดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD X2 6400+ มาลากกันดีกว่า

เพิ่งซื้อมาได้ไม่นานคับ ยังไม่ค่อยมีเวลาลากจิงๆจังๆซักเท่าไร
    เเต่ลอง OC ดู ทำไงก็ไม่ได้เกิน 3.6GHz
    ไว้จะค่อยๆโพสคะเเนนไปเรื่อยๆครับ มีอะไรเเนะนำก็บอกได้คับ ผมยังไม่ค่อยเก่ง
    วันเเรกโพส Super PI 1M ก่อนละกัน
    OC On Air กับเจ้า ZALMAN 9700 NT คับ

idle 38C คับ full load ล่อซะเกือบ 55C
    (อยู่ในห้องเเอร์ เเบบสั่นเเหงกๆๆเลยนะเนี่ย)

อันนี้คะเเนน 3DMARK 05 คับ
    XFX 8800GTS 320MB OC ไปที่ 675/1620/1050 คับ ลากกันตับไหม้ไปเลย

ไว้ว่างๆจะไปโหลด 3d 06 มาเทสคะเเนนดูคับ
    Last edited by Patium; 23 Nov 2007, 04:26:33.

เวลาดึกๆเเบบนี้อากาศมันเย็นดี เลยเอาซะหน่อย

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=271504
    3.668 GHz เเล้วครับ หลังจากได้ความช่วยเหลือจาก mitsubishi electric super slim
    เเต่ไม่ค่อย stable เท่าไรเลย

ความร้อนนี้มันเป็นปันหาจิงๆ สงสัยต้องหาน้ำมาเล่นละ

update super PI 1M ซะหน่อยครับ เมื่อไรจะเเตะ 23 วิสักที

Enermax 460W เอาไม่ค่อยอยู่เเล้วเเหะ AMD6400+ 8800GTS เนี่ย ดับบ่อยจัง T T
    Last edited by Patium; 23 Nov 2007, 05:13:22.

Comment

ขออีกอันนึง

Comment

แรงงงงงงง

Comment

6400+นี่ใช่ตัวblackมั้ยครับ มันมีขายที่ไทยแล้วหรือครับเนี่ย ซื้อที่ไหนมาครับ แรงมากๆๆๆเลย

Comment

สะใจโคตร...

Comment

โคตรแรงเลยครับ นานๆ จะได้เห็น AMD ลากเกิน 3GHz ไปซะขนาดนี้ T-T

เคยได้มากสุดตอนเล่น X2 3600+ ที่ 3.2GHz ร้อนตับแลบ Idle 45 Full 75

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
                โคตรแรงเลยครับ นานๆ จะได้เห็น AMD ลากเกิน 3GHz ไปซะขนาดนี้ T-T

เคยได้มากสุดตอนเล่น X2 3600+ ที่ 3.2GHz ร้อนตับแลบ Idle 45 Full 75
                ตัวนี้ความเร็วเดิมๆมาไม่ต้องลากก็3.2GHzแล้วครับ สุดยอดมากเลยครับท่านเจ้าของกระทู้ นับถือจากใจจริงครับ

3.55GHz ON AIR

Comment

Originally posted by Venom-Crusher View Post
                  ตัวนี้ความเร็วเดิมๆมาไม่ต้องลากก็3.2GHzแล้วครับ สุดยอดมากเลยครับท่านเจ้าของกระทู้ นับถือจากใจจริงครับ

3.55GHz ON AIR
                  เดิมๆ มัน 3.2 เลยเหรอครับ ? กี่บาทครับเนี่ย

Comment

8500 บาทคับ ซื้อจากร้านที่ติดกับ Busitek อะคับ
                    ที่ซื้อมานี้เป็นตัวโชว์ เพราะของที่ร้านเค้าหมด เเต่ไม่รู้เอาเข้ามาอีกรึยังนะคับ

Comment

สู้ๆ ของแรง

Comment

ไว้ได้ เเรม ที่มันเเรงๆกว่านี้คงจะถึง 23 วิได้สบายๆ
                        ช่วงนี้ขอพักก่อนละกันคับ

Comment

Originally posted by Patium View Post
                          8500 บาทคับ ซื้อจากร้านที่ติดกับ Busitek อะคับ
                          ที่ซื้อมานี้เป็นตัวโชว์ เพราะของที่ร้านเค้าหมด เเต่ไม่รู้เอาเข้ามาอีกรึยังนะคับ
                          ใช่ร้านคอมพิว & มอร์ หรือเปล่าครับ
                          ที่ผมเห็นมันไม่มี Heatsink ให้ไม่ใช่เหรอครับ

Comment

คับน่าจะเป็นร้านนั้นเเหละคับ
                            ไม่มีพัดลมกับ sink เเถมให้ครับ เพราะเดิมๆเอาไม่อยู่เเน่นอน มันร้อนมากมาย

Comment

มีขายแล้วจริงๆหรอเนี้ย พรุ่งนี้กำลังจะไปซื้อ 6000+ อยู่เลย เปลี่ยนใจเอา 6400 ดีกว่าครับ อิอิ

ตอนนี้ผมใช้ 3800+ กับ 8800 GT อยู่อะครับ PSU Tsunami 400W เองยังไม่เคยดับเลย
                              แต่ผมไม่ OC เลยนะครับถ้าผมใช้เพิ่มเป็น 6400+ มันจะดับปะเนี้ย
                              6400+ใช้ไฟเยอะกว่า 3800+ เยอะมั้ยครับ

Comment

Working...
                              X