Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GT หรือ รอ8800GTS 128 SP 512MB ดีอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GT หรือ รอ8800GTS 128 SP 512MB ดีอะครับ

คือตอนแรกกะจะสอย 8800GT แต่ได้ไปอ่านเจอ ข่าวคราวของตัวใหม่ที่จะวาง 3ธันวา 8800GTS 128 SP 512MB ไม่แน่ใจว่า ราคาเท่าไหร่ แล้วจะคุ้มกับการรอคอยหรือเปล่า ช่วยตอบหน่อยใครรู้...ขอบคุณครับ

อยากรู้เหมือนกันครับ

Comment

การ์ดยังไม่ออก ก็ยังสรุปไม่ได้ครับ แต่ผมว่า 8800GT จะคุ้มกว่า

Comment

รอได้ก็รอครับ ของใหม่ย่อมดีกว่าอยู่แล้ว

Comment

ซื้อก่อนได้ใช้ก่อนนะครับผมว่า ตอน 8800 GTS 128 SP ออกมา คงมีข่าวตัวอื่นเตรียมเข้ามาอีกแหละครับ เล่นกับเทคโนโลยีต้องทำใจครับ แล้วแต่ความพึงพอใจของเราว่า เล่นได้แค่นี้พอใจไหม เล่นได้กี่ปี หรือว่าการ์ดใหม่ออกมาต้องตามตลอด ก็แล้วแต่กระเป๋าตังค์ของท่านครับ

Comment

ถ้ารีบใช้ ไม่ต้องรอ สอยไปเลย 8800GT

ถ้าไม่รีบใช้ เรื่อยๆ ก็ลองรอดูก็ได้ 3 สัปดาห์เอง ไม่เสียหายอะไร ของมีแต่จะถูกลง

Comment

จากที่ได้ดูข้อมูล ของ GTS ตัวใหม่แล้วผมว่าเอา GT มาลาก คุ่มราคากว่า แน่นอน

Comment

GTSมันต้องแพงกว่าGTอยู่แล้วครับ

Comment

ดูผลการ test แล้วจากเว็บนอก test ด้วย 3dmark06 คะแนน 8800GT ทิ้ง***งครับ แต่บางเกมส์ 8800GTS (112 SP) นำอยู่บ้าง ถือว่าออกตัวใหม่มาความแรงก็ยังไม่แรงไปกว่า 8800GT ครับ core/mem/shader ยังต่ำอยู่ดี ถ้าจะซื้อมีตังที่จะซื้อ อยากเล่นก็ซื้อเลยครับ เพราะ ณ เวลาที่ซื้อนั้นคิดซะว่ามันคุ้มค่าแล้วครับ ใช้ให้คุ้ม ต่อไปราคาจะเป็นยังไง ตัวไหนจะมา ก็ถือเป็นวงเวียนวัถจีกรของโลก IT ครับของใหม่มา ของเก่าก็ต้องไปตามกาลเวลา

Comment

Originally posted by fedora038 View Post
                    GTSมันต้องแพงกว่าGTอยู่แล้วครับ
                    แน่นอนอยู่แล้วครับ คิดว่าน่าจะแพงกว่าอยู่พอสมควรเลย ตัวนี้

Comment

ซื้อได้ซื้อเรยครับ คุ้มค่าแน่นอน

Comment

รู้สึกตัวที่เพิ่มsp จะแรงน้อยกว่า8800gt นะ จะแรงกว่าต่อเมื่อรุ่นที่ใช้chipตัวใหม่ออก

Comment

8800GTS 128 SP ยังไม่เห็นนะครับ เห็นแต่ 112 SP ตอนนี้ ที่เค้ามา test กันนะครับ

Comment

8800 GT ครับ

Comment

Working...
                            X