Announcement

Collapse
No announcement yet.

หน้าจอ crt เป็นคราบ เกิดจากชุดทัชชี่สกรีน ทำยังไงหาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หน้าจอ crt เป็นคราบ เกิดจากชุดทัชชี่สกรีน ทำยังไงหาย

หน้าจอ crt sony เป็นคราบ
    เกิดจากชุดทำความสะอาดทัชชี่สกรีน
    ผมได้ใช้สเปย์ทำความสะอาดของยี่ห้อนี่ฉีดไป และใช้ผ้าที่มาด้วยกัน
    เช็ดๆถูๆ คราวนี้เป็นคราบ เลยครับ เช็ดยังไงก้ไม่หาย
    คราบเป็นเหมือนฝาๆที่หน้าจอกระจกเลย
    ทำยังไงหายครับนี่

มันเป็น มัน เอา น้ำยาเช็ดกระจก ฉีกที่ ผ้า แล้วเช็ด เบาๆ ครับ

Comment

เปลี่ยนจอ เอิ๊ก~

Comment

ตามท่าน wikorn คับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          มันเป็น มัน เอา น้ำยาเช็ดกระจก ฉีกที่ ผ้า แล้วเช็ด เบาๆ ครับ
          เดี่ยวจะลองดูครับ
          จอนี้ใช้เป็นตัวเทียบสีซะด้วยสิ
          (sony E220)

Comment

ขัดมากสีไม่หลุด เเต่ถ้ามีไฟฟ้ามากวนก็ป่วยเเน่ทำความสะอาดเเล้วใช้Spreyเคลือบหน้าจอครับ ป้องกันการรบกวนได้บ้าง

Comment

ลองใช้น้ำยาเช็ดกระจกและถูแล้ว ยังไม่หายเลยครับ T T
              สงสัยได้ขายมือสองถูกๆ ออกไปแน่ๆเลย

ไม่รู้ร้านซ่อมจอนี่เค้ารับจ้างขัดหน้าจอหรือเปล่านี่

Comment

ซื้อใหม่เลย อิอิ

Comment

Originally posted by FDS View Post
                  ซื้อใหม่เลย อิอิ
                  ยังทำใจอยู่ครับ
                  ซื้อตอนออกใหม่ตอนนั้น
                  รุ่นเทพเลย 13900 บ.
                  ใช้มาสีไม่เคยเพี้ยนเลยเจ้าโซนี่ตัวนี่
                  ราคามือสองตอนนี้ไม่รู้เหลือเท่าไร

Comment

Working...
                  X