Announcement

Collapse
No announcement yet.

โดนคอมมาร์ตเล่นเข้าให้เเล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โดนคอมมาร์ตเล่นเข้าให้เเล้ว

กะลังเดินอยู่เพลินๆ เหลือบไปเห็น SAPPHIRE HD3870 TOXIC ราคาในพันทิพย์อยู่ปามาณ 8500
    เหลือบมองป้าย ตาฝาดรึป่าว ขาย 7355 บาท

กิเลสเริ่มเข้าครอบงำผม ผมพยายามห้ามใจไว้ ชั่งใจให้ดี มันต้องมีอะไรผิดปกติซักอย่าง

หลังจากคุยกะคนขายอยู่นาน เค้าก็ยืนยัน นั่งยันนอนยัน ว่าลดเฉพาะในงานพิเศษจิงๆ
    และได้ความว่าคนขายมาจากร้านอัศวินสตาวอร์ ในพันทิพย์ มีปังหาก็มาที่ร้านได้

ในที่สุดผมก็ควักกระเป๋าจ่ายมา ด้วยความดีใจ บวก กังวลใจ ว่ามันมีไรทะแม่งๆรึป่าว

ว่าแล้วมาถึงบ้านก็เสริซหารีวิวใน OCZ ของเรา
    ได้ความตามนี้ http://www.overclockzone.com/NiNe_iZ...xic/index.html

อ่านไปๆๆๆ เรื่อยๆ ได้เรื่องคับ ของแถมมีให้ไม่ครบ
    สิ่งที่หายไปคือ ตัว register Black Box ของ Half-Life2 , แผ่น DVD Suite และแผ่น Power DVD

จิงๆมันก็ไม่ได้มีไรมากหรอกคับ แต่เสียความรู้สึก ทำไมคนขายของถึงไม่จิงใจกันบ้าง
    บอกว่าลดจิงๆ ไม่มีอะไรแอบแฝง พอมารู้ที่หลังแล้วมันเสียดาย+เสียความรู้สึกคับ

ผมมีสิทธิเรียกร้องอะไรได้มั้ย อยากได้ของแถมกลับมา หรือว่าต้องทำใจยอมรับชะตากรรม โทษกิเลสของตัวเองดีคับ

สงสัยคงต้องทำจัยอะคับ

Comment

เป็นผมคงปล่อยไปตามเวรแล้วครับ

Comment

ของลดราคาต้องศึกษาให้ดีครับ ... ได้ข่าวว่ามีร้านดังใน Pantip ไปออกงานใน Commart ขายถูกกว่าราคาหน้าร้านที่ Pantip พอคนซื้อจะจ่ายเงินร้องขอให้ติด Warranty Sticker ทางร้านไม่ติดให้ และบอกว่าของลดราคาไม่มีประกัน คนซื้อเลยขอเงินคืนครับ เพราะไม่กล้าซื้อเนื่องจากเกรงว่าอาจจะเป็นสินค้าที่ลูกค้าเคลมมาขายต่ออีกทอด ... ถ้าลืมนึกถึงเรื่อง Warranty Sticker ก็ชม้อยครับ

sigpic

Comment

Originally posted by ปลาทองตัวที่26 View Post
          กะลังเดินอยู่เพลินๆ เหลือบไปเห็น SAPPHIRE HD3870 TOXIC ราคาในพันทิพย์อยู่ปามาณ 8500
          เหลือบมองป้าย ตาฝาดรึป่าว ขาย 7355 บาท

กิเลสเริ่มเข้าครอบงำผม ผมพยายามห้ามใจไว้ ชั่งใจให้ดี มันต้องมีอะไรผิดปกติซักอย่าง

หลังจากคุยกะคนขายอยู่นาน เค้าก็ยืนยัน นั่งยันนอนยัน ว่าลดเฉพาะในงานพิเศษจิงๆ
          และได้ความว่าคนขายมาจากร้านอัศวินสตาวอร์ ในพันทิพย์ มีปังหาก็มาที่ร้านได้

ในที่สุดผมก็ควักกระเป๋าจ่ายมา ด้วยความดีใจ บวก กังวลใจ ว่ามันมีไรทะแม่งๆรึป่าว

ว่าแล้วมาถึงบ้านก็เสริซหารีวิวใน OCZ ของเรา
          ได้ความตามนี้ http://www.overclockzone.com/NiNe_iZ...xic/index.html

อ่านไปๆๆๆ เรื่อยๆ ได้เรื่องคับ ของแถมมีให้ไม่ครบ
          สิ่งที่หายไปคือ ตัว register Black Box ของ Half-Life2 , แผ่น DVD Suite และแผ่น Power DVD

จิงๆมันก็ไม่ได้มีไรมากหรอกคับ แต่เสียความรู้สึก ทำไมคนขายของถึงไม่จิงใจกันบ้าง
          บอกว่าลดจิงๆ ไม่มีอะไรแอบแฝง พอมารู้ที่หลังแล้วมันเสียดาย+เสียความรู้สึกคับ

ผมมีสิทธิเรียกร้องอะไรได้มั้ย อยากได้ของแถมกลับมา หรือว่าต้องทำใจยอมรับชะตากรรม โทษกิเลสของตัวเองดีคับ
          ไม่ใช่คุณคนเดียวที่เจอคับผมก็เจอ สายทีวีออกไม่มี แผ่นเกมไม่มี กำลังเซงจิตอยู่หลายวันแต่ทำใจแล้ว ต้องกังวนใจเรื่องพัดลมThermaltake Cyclo 12 cm Blue Pattern Fan อยู่ซื้อมาไม่นานดันมีเสียง จะเอาไปเปลี่นแต่ก็ไกลรังสิต-พันทิบ

Comment

โลกนี้มันเส้านะคับ จะมีใครเหงใจผม กะคุณ jaatojan บ้างมั้ย :'(

Comment

ผมคนนึงก็เคยเจอมาแล้วงานคอมมาร์ต เสียความรู้สึก คราวหลังก็ลองเช็คก่อนว่าแบบครบ ๆ มีอะไรบ้าง

Comment

Originally posted by mercadix View Post
                ของลดราคาต้องศึกษาให้ดีครับ ... ได้ข่าวว่ามีร้านดังใน Pantip ไปออกงานใน Commart ขายถูกกว่าราคาหน้าร้านที่ Pantip พอคนซื้อจะจ่ายเงินร้องขอให้ติด Warranty Sticker ทางร้านไม่ติดให้ และบอกว่าของลดราคาไม่มีประกัน คนซื้อเลยขอเงินคืนครับ เพราะไม่กล้าซื้อเนื่องจากเกรงว่าอาจจะเป็นสินค้าที่ลูกค้าเคลมมาขายต่ออีกทอด ... ถ้าลืมนึกถึงเรื่อง Warranty Sticker ก็ชม้อยครับ
                ร้านไหนเนี่ย

Comment

เป็นผมนะ เอาไปคืนถึงที่ ก็คุณให้ของไม่ครบ ทางคุณก็ต้องคืนเงินมา พร้อมกับด่าแม่งเลยด้วย แย่จิงๆ ต้องเอาเงินคืนให้ได้ ไม่สนใจอ่ะ

Comment

ลองไปทวงเค้าดูนะครับ

ผมก็ซื้อบ่อยพอๆกันทั้งร้าน TK และ JEDI เค้าก็บริการดีทั้งคู่เลยนะครับรวมถึงร้านเล็กๆร้านอื่นด้วยนะครับ

ของมีปัญหาก็ให้เปลี่ยนได้ ดีกว่าร้าน J.I.B. เยอะ ขายดีแต่บริการแย่ชะมัดเลย

Comment

ก็ต้องเช็คดูให้ละเอียดก่อนจ่ายตังค์น่ะครับ
                      เอาคตินี้ไปใช้สิ "ปากกาแท่งละ 3 บาท เรายังลองขีดเลย"

Comment

มันคงเหมือน DVD-RWที่เป็นboxกับไม่BOX อ่ะครับ ผมไปซื้อให้น้องแบบไม่BOXเค้าก็ยิงบาร์โค้ดใส่แผ่นเนโร
                        ส่งถุงยืนมา จบ ไม่มีหน้ากากดำให้

Comment

ก่อนซื้อของจ่ายเงิน ต้องเปิดกล่องเช็คของก่อนสิครับ

อย่าว่าผมนะครับ เพราะผมก็เคยโดนมาแล้ว แต่ของผมนิดหน่อยเท่านั้น

Comment

Working...
                          X