Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องไฟหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องไฟหน่อยครับ

พอดีเพิ่งได้บอร์ดใหม่ครับ เลยจับ E6300 ลากครับ

สเปกดังนี้ครับ
    E6300 @ 2.80GHz (400*7) ซิ้งเดิมนะครับ
    P5K
    Kingston 1G/667*2 ชิพ FP-Y5 (800 cl5 ไฟ2.0)

ไฟผมตั้งไว้ออโต้หมดเลยครับ
    ไฟ cpu ตั้ง 1.400 ดรอปเหลือ 1.35-1.36 ครับ
    ไฟแรมอัดไป2.0 ไม่ทราบว่าเยอะไปปล่าวครับ
    ตอนแรกตั้งออโต้ไว้ครับ แล้วบัส 800 มันวิ่งที่ 5-6-6-18 ครับ
    เลยเข้าไปอัดเปน 2.0 ตอนนี้วิ่งที่ cl5 ละคับ

กะว่าจะลากต่ออีกนิดครับ แต่กลัว เพราะซิ้งเดิมม ร้อนๆๆ
    ไม่รุ้ว่าแรมจะไปตันบัสไร เอิ๊กก

ต้องปรับพวกไฟ FSB เท่าไหร่ดีครับ พวกชิบเซทไรเนี่ยอะครับ
    ผมไม่เปนเลยครับ แล้วไฟแรมกับ cpu ควรเท่าไหร่ดีครับ

ขอบคุนคับ

cpu ร้อน 32 นะครับ ฟลูโหลดราวๆ 45 ครับ

Comment

มาตามที่จุดธูปเรียกละคับ

ตั้งเป้าซักเท่าไหร่ครับท่าน

เอาง่ายๆ 450X7 ก่อนละกัน
      ลองดู
      CPU กดบัส 450 เลย ไฟ 1.5
      Ram ทด 1:1 CL 5-5-5-15-5-42-6-5 ไฟ 2.0 - 2.1 นี่แหละครับ
      ไม่ได้บอก MB มาไฟอื่นบอกไม่ถูก

เกินนี้ให้โปรมาแนะละกันครับ ผมเน้นบ้านๆเพราะเราใช้ในบ้าน

Comment

Originally posted by matoom View Post
        มาตามที่จุดธูปเรียกละคับ

ตั้งเป้าซักเท่าไหร่ครับท่าน

เอาง่ายๆ 450X7 ก่อนละกัน
        ลองดู
        CPU กดบัส 450 เลย ไฟ 1.5
        Ram ทด 1:1 CL 5-5-5-15-5-42-6-5 ไฟ 2.0 - 2.1 นี่แหละครับ
        ไม่ได้บอก MB มาไฟอื่นบอกไม่ถูก

เกินนี้ให้โปรมาแนะละกันครับ ผมเน้นบ้านๆเพราะเราใช้ในบ้าน
        กากครับ
        เค้าก็บอกอยู่ว่าใช้ P5K

Comment

จุดธูปก็แล้ว....
          แต่งานเต็มโต๊ะ ขอผ่านก่อน

Comment

Originally posted by dears View Post
            จุดธูปก็แล้ว....
            แต่งานเต็มโต๊ะ ขอผ่านก่อน
            มีงานทำกะเค้าด้วยแฮะ...........................เอิ๊กก

Comment

ตะกี้นี้ไปได้เท่านี้ครับ แต่แล้วก็ดับครับ รีสตาดเอง พอเปิดมาได้ก็กลายเป็น 1.87GHz เลยครับ -*-
              Attached Files

Comment

430*7 ไฟ 1.400
                แรม 860 cl5 ไฟ 1.95 ครับ

เล่นได้ซัก 15-20นาที แล้วก็ค่อยดับครับ

Comment

ไฟไม่พอ อัดมันเข้าไปอีกครับ FSB ซัก 1.5 ยืนไว้

Comment

ตอนนี้เทสผ่านแล้วครับ 430*7 ไฟ cpu 1.416 ครับ ไฟแรมอัดไป2.0 ครับ

Comment

อีกไม่เกิน 1 ชั่วโมง
                      ออนเอ็มไว้รอเลย เดี๋ยวจัดกระบวนไปชุดใหญ่ เหอะๆๆๆ....

Comment

รีสตาดอีกแล้วครับ ตอนนี้อัดไฟเพิ่มเปน 1.42-1.43 แล้วครับ แรมก็เพิ่มเปน 2.05 ครับ

วิ่งที่เท่าเดิมครับ 430*7 ครับ แต่พอเชคแรมใน cpu-z มันโชบ้างไม่โชบ้างครับ
                        ข้อมูลของแรมน่ะครับ เข้าใจไหมหว่า

เอ่อแล้ว pci-ex วิ่งที่ 1x อะครับ ไหงลดหว่า

Comment

แต๊บ

Comment

ช่วงนี้ไม่ค่อยมีบทบาทเลยตู

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                              ช่วงนี้ไม่ค่อยมีบทบาทเลยตู
                              แล้วเวลาตูถามมะค่อยบอก

ปล.เกรียนแต๊ปไหนบอกว่าจะเอาให้ถึง 3.8 รออยู่นะ

Comment

Working...
                              X