Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงหอนครับ บอร์ดมีปัญหาป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงหอนครับ บอร์ดมีปัญหาป่าว

คือเพิ่งเปลี่ยนบอร์ดใหม่เป็น

ASUS P5LD2-X/GBL

ลง XP อะไรต่างๆ เสร็จเรียบร้อย

คราวนี้ขาไปเตะโดนปลั้กไฟหลุด คอมดับสิฮะพี่น้อง

รอๆๆๆ สักพัก พอเปิดใหม่เข้า Windows

ภาพตอนที่กะโหลดโหลดเม็ดสีฟ้าๆ มันกระพริบเป็นขีดยาวๆกลางเจอเลย 1 ที

แล้วพอเข้า XP ได้ ลำโำพงก็หอนไม่หยุดเลยอ่ะ เสียงดังวี้....... เหมือนมีคลื่นกวน ทำไงดีๆ

ไม่อยากให้มีปัญหาเลย ขี้เกียจถอดไปเคลม
    Last edited by Big; 26 Aug 2008, 20:30:21.

ตอนยังไม่เข้า windows ไม่หอนหรอครับ

Comment

ใช่ครับ ไม่หอน เสียงที่เข้า Windows ยังดีอยู่ แต่หลังจากนั้นแหละ หอนยาวเลย

มันปวดประสาทอะครับ นี่ปิดลำโพงเล่นคอม

ถ้าลง Driver เสียงใหม่ จะหายมั้ยครับ

แล้วเส้นยาวๆที่กระพริบกลางจอ มันคือไร ยังหาที่มาไม่ได้เลย

Comment

แกะกล่องมาถึงก็ได้เคลมเลย เซ็งดีจริงๆ

Comment

ก็ลองแก้ตามนั้นก่อนครับ...ถ้าไม่ได้ windows ต่ออีก

Comment

ไฟดับ หลังลงWindows ได้ไม่นาน มันจะทำให้ข้างในรวนใช่ป่ะครับ

Comment

Originally posted by Big View Post
              ไฟดับ หลังลงWindows ได้ไม่นาน มันจะทำให้ข้างในรวนใช่ป่ะครับ
              ไม่มั้งครับนอกจาก PSU ท่านปล่อยสิ่งแปลกปลอมออกมาด้วยอะนะ...

Comment

ลองปิดหัวข้อ Pc Beep ยังครับเเล้วก็ SPDIF

Comment

เปิดไมค์ใกล้ลำโพงหรือเปล่าครับ เวลาผมเผลอๆเอาไมค์ที่เปิดไว้ไปใกล้ๆลำโพงมันก็หอน
                  ลองเช็ดดูนะครับ

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
                    ลองปิดหัวข้อ Pc Beep ยังครับเเล้วก็ SPDIF
                    ปิดตรงไหนอ่ะครับ ?

อาการล่าสุดคือ เสียบหูฟังพร้อมชุดไมค์จากข้างหน้าเคส ไม่มีเสียงในหูฟังเลยครับ

ทั้งที่ผมต่อสายไฟหน้าเคสมาลงที่บอร์ดแล้ว

Comment

Originally posted by Big View Post
                      ปิดตรงไหนอ่ะครับ ?

อาการล่าสุดคือ เสียบหูฟังพร้อมชุดไมค์จากข้างหน้าเคส ไม่มีเสียงในหูฟังเลยครับ

ทั้งที่ผมต่อสายไฟหน้าเคสมาลงที่บอร์ดแล้ว
                      แถวๆไดร์เวอร์ตัวควบคุมนะ
                      แต่ผมว่าไม่ได้ผลหรอก

Comment

Working...
                      X