Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมไม่ค่อยเจอคนใช้ mac air เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมไม่ค่อยเจอคนใช้ mac air เลย

ก็ตามชื่อกระทู้อะคับ แหะๆ

แพงมั้งครับ แล้วก็มีสักกี่คนที่จะใช้งาน Mobility ขนาดนั้นสเปคก็ธรรมดาอ่ะครับ แต่ก็ได้ความบางมา ผมมีเงินเท่านั้น ผมซื้อ Macbook Pro ดีก่า

PS. อาจารย์ผมใช้อยุ่คนนึง เห็นแกนั่งพิมพ์ข้อสอบประจำ

Comment

Originally posted by ThaiNEt View Post
      แพงมั้งครับ แล้วก็มีสักกี่คนที่จะใช้งาน Mobility ขนาดนั้นสเปคก็ธรรมดาอ่ะครับ แต่ก็ได้ความบางมา ผมมีเงินเท่านั้น ผมซื้อ Macbook Pro ดีก่า

PS. อาจารย์ผมใช้อยุ่คนนึง เห็นแกนั่งพิมพ์ข้อสอบประจำ
      เห็นด้วย ราคา 7 หมื่นนะ ซื้อ Macbookpro คุ้มกว่าเยอะเลย ถ้าไม่เทียบเรื่องความบางนะ

Comment

ก็มันแพงเกินนิ...

Comment

มันเอาไว้เท่มากกว่าใช้งานจริงมั๊งครับ
          เพราะ น้ำหนักมันก็ไม่ได้ต่างกันมากมาย จนเกินที่จะถือได้
          และอีกเสียงนึงคือ MBP ดีก่า

Comment

คงขึ้นอยู่กับจุดประสงค์ในการใช้งานอะครับ อย่างผมพอได้ Mac Pro มาแล้ว MacBook Pro 17" Multi-Touch ตัวเก่าก็กลายเป็นเต่าไปเลย ก็เลยขายทิ้งแล้วซื้อ Air แทนก็เพราะมันพกพาสะดวกกว่าเพราะเรื่องความแรง Book คงจะไม่สู้ Desktop อยู่แล้ว อยากแรงกลับบ้านค่อยแรงครับ ข้างนอกเน้นสะดวกดีกว่า

Comment

ข้างนอกเน้นสะดวก อย่บ้าเนตแรง

ถ้าราคาไม่แรงผมว่าคงมีซื้ออีกเยอะ

^^

Comment

อาจจะเป็นเพราะคนใช้เค้าไม่ได้ใช้ให้ท่านเห็นก้อได้มั้งครับ
                โดยส่วนตัวผมเวลาใช้ชอบหามุมสงบไม่ค่อยมีคน แล้วค่อยหยิบมาใช้หนะครับ
                เพราะรู้สึกว่าบางคนที่ผ่านไปมาชอบมองด้วยสายตาประมาณว่า ไอ่นี่ม่างขี้อวด ชอบโชว์ว่าบ้านรวย อะไรทำนองนั้น
                ก้อเลยไม่ค่อยได้ไปกางใช้ให้คนอื่นเห็นเท่าไหร่

อีกอย่างมันอยู่ที่ความชอบด้วยครับ
                ถ้าชอบ ใช้แล้วมีความสุข มันก้อคือโอเคนะครับ

ผมก้อว่าสเป็คมันไม่ได้แย่อะไรขนาดนั้น น้ำหนักเบาด้วย
                ผมใช้มันทำงานออกแบบ งานโพรเซสภาพถ่ายด้วยฮะ

ปล. อยากจะบอกว่าราคาเพิ่งปรับใหม่ระลอกสอง เป็น 59900 / 69900 / 79900 + SuperDrive ทุกรุ่นแล้วด้วยนะครับ สองสามวันมานี้เอง
                ปล2. ลงเร้วเร็ว -____-'
                Last edited by exFictitiouZ; 5 Oct 2008, 00:16:38.

Comment

Working...
                X