Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมผมเสียบหูฟังหน้าเคสแล้วเสียงไม่ตัดหล่ะครับช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมผมเสียบหูฟังหน้าเคสแล้วเสียงไม่ตัดหล่ะครับช่วยทีครับ

สวัสดีครับ
    คือว่าเมื่อวานซื้อเคสมาใหม่ครับ
    เป็นเคสโนเนมกากๆ (เอามาโมโดยเฉพาะ ตามดูได้นะครับ)
    แล้วก็ต่อสายออดิโอ ยูเอสบี เข้าเมนบอร์ดตามปรกติ
    ผมเสียบไมค์โครโฟนก็ให้ได้
    ทำไมเสียบหูฟังแล้วลำโพงหลักมันไม่ติดเสียงออกครับ
    แต่ตอนที่เอาหูฟังเสียบด้านหน้า หูฟังก้อมีเสียงนะครับ

รอเมพมาตอบค๊าบเอิ๊กๆ

Comment

เรื่อง AC97 กับ HD Audio ครับ

คือว่าเสียงที่ออกมาจากบอร์ดต่อไปที่ Front Panal

มันเป็น HD Audio น่ะครับ

แต่ว่าที่ Front Panal มันรับได้แต่ AC97

เคสผมก็เป็นอยู่ครับเลยไม่ได้ใช้

แต่รู้สึกว่ามันมีวิธีแก้อยู่ครับ

ยังไงลองถามอากู๋ดูนะ ^^

Comment

Originally posted by mrbasszaa View Post
        เรื่อง AC97 กับ HD Audio ครับ

คือว่าเสียงที่ออกมาจากบอร์ดต่อไปที่ Front Panal

มันเป็น HD Audio น่ะครับ

แต่ว่าที่ Front Panal มันรับได้แต่ AC97

เคสผมก็เป็นอยู่ครับเลยไม่ได้ใช้

แต่รู้สึกว่ามันมีวิธีแก้อยู่ครับ

ยังไงลองถามอากู๋ดูนะ ^^
        ขอบคุณครับบาส
        สายการ์ดออนบอดเป็น HD ออดิโอ
        ส่วนสายเป็นเอซีเก้าเจ็ด
        ในใบออสผมตั้งออดิโอฟร้อนพาเนลเป็น เอซีเก้าเจ็ดแล้วนะครับ

Comment

เครื่องเอเซอร์ผมเป็นการ์ดเสียงออนบอร์ดของ AC97 นะครับ
          ผมเอาสายฟร้อนพาเนลมาใส่ P5W64 ออดิโอมันก้อตัดนะครับ
          เป็นไปได้มั้ยว่าฟร้อนท์พาเนลของ เอเซอร์เป็น AC 97
          ส่วนฟร้อนท์พาเนลใหม่เป็น HD Audio ครับ

Comment

มีใครพอรู้วิธีแก้มั้ยครับ

Comment

Working...
            X