Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องเก่าเล่นเกมไม่workแล้ว ถึงคราวเครื่องใหม่ รบกวนขอไอเดียด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องเก่าเล่นเกมไม่workแล้ว ถึงคราวเครื่องใหม่ รบกวนขอไอเดียด้วยครับ

เรื่องของเรื่องก็มีอยู่ว่า เครื่องเก่าที่ใช้อยู่ ณ ตอนนี้ เล่นเกมส์ใหม่ๆไม่ได้เลย

ขนาดปรับต่ำสุดแค่ 800*600 ยังกระตุกเวรกรรม (Crysis+NFS:PS)

เลยมีความคิดที่จะซื้อคอมใหม่ เอาไว้เล่นเกมส์ แต่ปัญหาก็อยู่ที่เรื่องเงินอ่ะนะ

เลยมีคอนเซปง่ายๆว่า เอาเป็นบอร์ดแรงๆไว้อับ CPU แรม 4G เน้นการ์ดจอ

เป็น 8800GT ไม่รู้จะดีป่าว ฮาร์ดดิสคงยังไม่ต้องมั้ง ส่วน CPU ก็มองเป็น E2140 ไว้ครับ

ขอไอเดียสมาชิกทุกท่านเพิ่มเติมด้วยนะครับ ^_^

ช่วยบอกงดหน่อยครับ ถ้าเล่น 8800GT แนะนำให้ cpu ที่มันแรงกว่า 2140 หน่อยจะดีกว่า

Comment

^
      ^
      ^
      แล้วตัวไหนถึงจะดีครับ (อยากรู้)

Comment

ซัก E6xxx ไม่ก็ x2 5xxx ขึ้นไปนะ

Comment

ในความคิดผมถ้าไม่เอา E21XX ก็ต้องโดดไป E6XXX อ่ะนะ ไม่งั้นรู้สึกมันไม่ต่างกันเท่าไหร่

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
            ช่วยบอกงดหน่อยครับ ถ้าเล่น 8800GT แนะนำให้ cpu ที่มันแรงกว่า 2140 หน่อยจะดีกว่า
            Originally posted by BuRKuT View Post
            ซัก E6xxx ไม่ก็ x2 5xxx ขึ้นไปนะ
            Originally posted by cmo View Post
            ในความคิดผมถ้าไม่เอา E21XX ก็ต้องโดดไป E6XXX อ่ะนะ ไม่งั้นรู้สึกมันไม่ต่างกันเท่าไหร่
            หมายความว่า E2140 ใช้เล่นเกมส์ได้ไม่ดีงั้นเหลอครับ

ส่วนงบประมาณ บอร์ดก็ขอตัวไม่เกินหมื่นน่ะครับ อย่างที่บอกคือเอาไว้รอพวกCPUรุ่นใหม่ๆหน่อยครับ

อืม งั้นคงต้องไปเก็บรายละเอียดเพิ่มละ รบกวนขอไอ้เดียสมาชิกท่านอื่นเพิ่มเติมด้วยนะครับ ^_^

Comment

คือ ของบประมาณ เป็นตัวเลขเลยครับ แล้ว จุดประสงค์การใช้งานแล้วก็ต้องการอะไรบ้าง

จะได้จัดถูกครับ

Comment

ความหมายคือ 21xx กับ 4xxx ผมว่านอกจากคล๊อกแล้วมันไม่ค่อยจะมีอะไรต่างกันไงครับ ต่างกันแค่ L2 เอง FSB ก็เท่าๆเดิม เอา 21xx มา bezel mod ดีกว่าถ้ากล้าพอ

Comment

บอร์ดไม่จำเป็นต้องแพง เลือกที่ รองรับ เทคโนโลยีที่จะมาถึงไม่กี่เดือนนี้ก็พอ
                  ASUS P5KR 4200
                  RAM ถ้าไม่ยึดติดยี้ห้อ ROX ครับ ถูกยั้งขี้ครับ ดีด้วย 667 1Gx4 3600 เอง
                  8800GT ดีแน่นอน Galaxcy มาแล้ว 9400
                  เน้นแค่เกมส์ E2140 2500 บาทเองครับ เล่นได้แล้ว

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    บอร์ดไม่จำเป็นต้องแพง เลือกที่ รองรับ เทคโนโลยีที่จะมาถึงไม่กี่เดือนนี้ก็พอ
                    ASUS P5KR 4200
                    RAM ถ้าไม่ยึดติดยี้ห้อ ROX ครับ ถูกยั้งขี้ครับ ดีด้วย 667 1Gx4 3600 เอง
                    8800GT ดีแน่นอน Galaxcy มาแล้ว 9400
                    เน้นแค่เกมส์ E2140 2500 บาทเองครับ เล่นได้แล้ว
                    อืม บอร์ดตัวนี้น่าสนใจดีจัง

ส่วนแรมผมอยากได้เป็น 2*2G บัส800 ครับ ตอนนี้ที่หาๆเห็นมีแต่มังกรดำ ราคาก็ทั่วๆไปนะไม่แพง

เน้นหลักๆเล่นเกมส์ครับ ขอไอเดียเพิ่มเรื่องบอร์ดกับแรมหน่อยนะครับ ^_^

Comment

ซื้อในสิ่งที่ชอบ

ถ้าผม ผมชอบ 667 ตัวใหมของ kington แถวละ 2กิก 2000 เองมั้งครับ 4แถว 8000 อือ 8กิก

Comment

Working...
                      X