Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเคยฟังเสียงลำโพง Sony SRS-D511

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเคยฟังเสียงลำโพง Sony SRS-D511

อยากรู้ว่าเสียง Sony SRS-D511 เป็นยังไงบางครับ ยังไม่เคยฟังเสียงตัวนี่

ขอบคุณครับ

ดันครับอยากทราบ ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่

Comment

ใช้ sony srs db211 อยู่ครับ คล้ายๆ กัน แต่มันเป็น2.1
      เสียงออกแนวใสๆอ่ะครับ เบสไม่ค่อยจะมีน้ำหนักเท่าไร
      ติดมั่วนิดๆด้วย

ระบบไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไรครับ
      เปิดปิดไม่ได้มีเสียงปุ๊หลุดมาเท่าไร noiseไม่หลุดมาเยอะ(ต้องเอาหูแนบลำโพงกันเลยถึงได้ยิน)

แต่ที่แย่คือช่องต่อหูฟังออก ห่วยมาก สัญญาณ dropเยอะมาก

Comment

Sony SRS-D511 เป็นลำโพง 5.1 ที่ทำออกมาสำหรับฟังเพลงแนว สบายๆ เน้นไปทางรายละเอียด เสียงไม่แห้งเหมือน 5.1 ทั่วๆไป ไม่เน้นเบส แต่เอาไปดูหนังจะไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่ค่ะ

Comment

Originally posted by SomJeed View Post
          Sony SRS-D511 เป็นลำโพง 5.1 ที่ทำออกมาสำหรับฟังเพลงแนว สบายๆ เน้นไปทางรายละเอียด เสียงไม่แห้งเหมือน 5.1 ทั่วๆไป ไม่เน้นเบส แต่เอาไปดูหนังจะไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่ค่ะ
          พี่ครับ ระหว่าง Sony SRS-D511 กับ Eacan A-200 (5.1s) และ FC-730 ตัวไหนเสียงดีกว่ากันครับ ฟังเพลง 70 %หนัง 30%
          Last edited by limpanavikom; 2 Dec 2010, 07:53:39.

Comment

Originally posted by limpanavikom View Post
            พี่ครับ ระหว่าง Sony SRS-D511 กับ Eacan A-200 (5.1s) และ FC-730 ตัวไหนเสียงดีกว่ากันครับ ฟังเพลง 70 %หนัง 30%
            เพลงที่ฟังเป้นเพลงประมาณไหนค่ะ

Comment

Originally posted by SomJeed View Post
              เพลงที่ฟังเป้นเพลงประมาณไหนค่ะ
              แนว pop ครับ

Comment

Sony : SRS-D511 ตัวนี้น่าจะเทียบกับ SonicGear : ENZO 6000 เพราะราคาไม่ต่างกันมาก ... แต่ผมไม่เคยฟัง SRS-D511 เลยตอบไม่ถูกเหมือนกันครับ .... แต่ถ้าจะเอาประหยัด ก็ Eacan A-200 (5.1s) ตัวนี้คุ้มสุดแล้วครับ ....

Comment

sony มันเน้น อเนกประสงค์ครับ เบสเยอะมัวๆ แต่คนแถวนี้ไม่ค่อยชอบกัน
                  ชอบแนวใดแนวหนึ่งไปเลย
                  ที่แนะนำ pop น่าจะเป็น 2.0 microlab pro1

Comment

ตัว sony D-511 5.1 ถ้าเอาไปฟังเพลง Pop ก็ถือว่าทำได้ดี เมื่อเทียบกับ ลำโพง 5.1 รุ่นอืนๆ (พูดถึง 5.1 อย่างเดียว) ต้องออกตัวไว้ก่อน ตัว D-511 เป็น 5.1 ที่ทำออกมาให้เน้นไปในทางฟังเพลง ไม่ได้เน้นดูหนังเหมือน 5.1 รุ่นอื่นๆ เพราะด้วยกำลงัขับที่ 50 watt เลยทำให้ดูหนังไม่ค่อยได้อรรถรสเหมือน 5.1รุ่นอื่น แต่เพลงที่เหมาะกับรุ่นนี้ ต้องเป็นเพลงที่เบสไม่หนักมากจนเกินไป ถ้าเป็นเพลงวัยรุ่นเพลงตลาดทั่วไป ก็ฟังได้ค่ะ
                    อย่าง สมมุติ เราเอาไปเทียบกับ
                    sonicgear enzo 6000 ที่ราคาใกล้เคียง แต่การใช้งานมันจะไม่เหมือนกัน คือ enzo 6000 จะเน้นไปทางดูหนังและเล่นเกมส์ เป็นส่วนมาก ฟังเพลงถามว่าฟังได้ไหม มันก็ฟังได้ แต่คงจะได้ความดังแบบหนักห่น่วง เสียงก็จะแห้งๆตามสไตล์ 5.1 ซึ่งแบบเรื่องธรรมดา
                    เราก็ต้องมาดูว่า ท่านจะเลือก ลำโพง เอาไปใช้ด่านไหนมากกว่า อยากจะเลือกเป็น 2.0/2.1/5.1 ค่ะ

Comment

Working...
                    X