Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง 9800gtx กับ 9600gt SLI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง 9800gtx กับ 9600gt SLI

ผมกำลังจะซื้อ 9800gtx แต่มีเพื่อนๆเค้าแนะนำ 9600gt SLI มาเค้าบอกว่าอันหลังจะแรงกว่า
    ด้วยราคาที่พอๆกัน ช่วยบอกหน่อยครับว่ามันคุ้มค่าเงินจริงหรือเปล่า
    แล้วถ้าเอาไปเล่นเกมผมเคยอ่านเจอหลายๆท่านบ่นเรื่อง SLI แล้วมีปัญหาแนะนำหน่อยนะครับ
    46
    9800gtx
    80.43%
    37
    9600gt
    19.57%
    9

The poll is expired.

9800GTX น่าจะแรงว่านะ

Comment

ผมเอา 9800GTX ครับ

Comment

เลือก 9800GTX ตัวเดียวดีกว่า ถ้าไปเล่นการ์ดคู่อาจต้องเสียตังค์ไปซื้อ PSU เพิ่มอีก เกรงว่างบอาจจะเกิน

Comment

Originally posted by TRIPPLE-X View Post
          เลือก 9800GTX ตัวเดียวดีกว่า ถ้าไปเล่นการ์ดคู่อาจต้องเสียตังค์ไปซื้อ PSU เพิ่มอีก เกรงว่างบอาจจะเกิน
          ตามนี้ครับ สำหรับเกมที่ support ที่เคยเห็นผลทดสอบมา รู้สึก 9600gt sli จะแรงกว่านิดหน่อยนะครับ แต่ ถ้าต้องเสียตังค่า psu ใหม่เพื่อ sli และบางเกมก็ยังไม่ support เท่าที่ควร 9800gtx น่าจะดีกว่าครับ

Comment

ถ้ามีบอรืด SLi เต็มช่อง 96 SLi ถือเป้นทางเลือกที่ดีกว่า9800GTX ครับ

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
              ถ้ามีบอรืด SLi เต็มช่อง 96 SLi ถือเป้นทางเลือกที่ดีกว่า9800GTX ครับ
              บอร์ดเต็มช่องคืออ่ะไรครับ? แต่จากที่ท่านๆเล่ากันมาซื้อ PSU เพิ่มผมคงไม่เอาดีกว่า T-T

Comment

ถ้าเกมไม่ลองรับ SLI มันก็คือ 9600GT ราคา 6 พัน ดีๆนี่เอง

Comment

แต่ผมว่าเกมล์ใหม่ๆในอนาคต SLI มีผลแน่นอนครับ ดังนั้นผมแนะนำ SLI ไปเลยครับ...

Comment

ปวดหัวผมน่าจะเพิ่ม ผลโหวตลงไปให้ช่วยกันกด - -*

Comment

ทำผลโหวต ทำยังไงเหรอครับ
                      ผมก็อยากทำมิใช่น้อยเลย
                      คิดว่าถ้าทำได้ คงจะมีประโยดมากๆเลยสำหรับท่านที่กำลังตัดสินใจ
                      และน่าจะทำให้การตัดสินใจเป็นไปได้โดยง่าย ขึ้น

Comment

วิธีทำ Poll ก็ตอน Post ให้ดูที่ด้านล่างสุดแล้วเลือก กด Poll ด้วย แค่นี้เองแต่ผมลืมทำ - -*
                        หรืออีกวิธีก็เข้าไปทำ Poll ที่ห้วข้อแรกของกระทู้เราด้านหลังๆตรง option เพิ่มเติมแค่นี้เองฮับ
                        Last edited by snooby; 12 Apr 2008, 14:45:27.

Comment

ยังไงก็ 9800GTX

Comment

9800GTX
                            ใบเดียวแรงไม่ต้องลุ้นผลว่า SLI จะแรงเพิ่มกี่ % (ที่แน่ๆ เต็มที่ไม่เกิน 70% ของใบเดียวแน่ โปรแกรม/เกม์นั้นๆ Support / บอร์ด SLI PCI E 2.0 16X + 16X )

Comment

ถ้ามีบอร์ด + PSU support SLI อยู่แล้วก็ดีไป จ่ายเพิ่ม12,000 กว่าบาทก็ได้ 9600GT SLI ที่แรงกว่า 9800GTX หน่อยในราคาสูสีกัน
                              แต่..ถ้าเรายังไม่มีอุปกรณ์ support ที่จะทำ SLI ล่ะก็..

-เพิ่มตังอีก 7พันกว่าบาท-หมื่นต้นๆขึ้นไปเพื่อซื้อบอร์ดมาสำหรับSLI
                              -ซื้อ PSU ใหม่เพื่อจ่ายไฟให้พอสำหรับ SLI ตั้งแต่ราคา4000บาทเศษๆขึ้นไป
                              -ซื้อ 9600GT มา2ตัว 12,000บาท เศษๆ ขึ้นไป
                              สรุป เพิ่มอีก ราวๆ2หมื่นกว่าๆ เราก็จะได้ 9600GT SLI ที่แรงกว่า 9800GTX
                              นิดหน่อย

Comment

Working...
                              X