Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามด่วนเลยครับ HD3850 กับ Zalman VF-900

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามด่วนเลยครับ HD3850 กับ Zalman VF-900

เพิ่งซื้อ Zalman VF900 Cu-Led มาครับ แล้วซิ้งแรมมี 8 อัน ติดแรมก็หมดละครับ

ตรงบริเวณที่วงไว้ ถ้าไม่ติดซิ้งมันจะร้อนมากไหมครับ แล้วจำเป็นต้องหาซิ้งมาติดไหมครับ
    Last edited by moohoo; 24 Aug 2008, 13:20:15.

ไม่ต้องก็ได้
    พัดลมที่ VGA มันจะเป่าเอาความร้อนออกไปเอง นะ

Originally posted by moohoo View Post
    เพิ่งซื้อ Zalman VF900 Cu-Led มาครับ แล้วซิ้งแรมมี 8 อัน ติดแรมก็หมดละครับ

ตรงบริเวณที่วงไว้ ถ้าไม่ติดซิ้งมันจะร้อนมากไหมครับ แล้วจำเป็นต้องหาซิ้งมาติดไหมครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ใช้งานเดิมๆ ไม่ต้องติดซิ้งเพิ่มก็ได้ แต่ถ้า โอเวอร์คล๊อค หาซิ้งมาติดเพิ่มหน่อยก็ดี กันไว้ เพราะ ภาคจ่ายไฟ เวลา คล๊อคการ์ด จะร้อนมาก......เดียวมันจะจากเราไปซะก่อน

Comment

ต้องติดนะครับ มันร้อนพอตัวเลยนะ

ความสบายใจต้องมาก่อนครับ

Comment

ไอ้ตรงสีเทาๆนั่น ไม่ต้องติดก็ได้ แต่ตรงสี่เหลี่ยมเล็กๆ 8 เม็ดนั่น (ไม่ใช่เม็ดแรมนะ) ควรจะติดนะครับ มันร้อนเอาเรื่องเลยนะ

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
              ไอ้ตรงสีเทาๆนั่น ไม่ต้องติดก็ได้ แต่ตรงสี่เหลี่ยมเล็กๆ 8 เม็ดนั่น (ไม่ใช่เม็ดแรมนะ) ควรจะติดนะครับ มันร้อนเอาเรื่องเลยนะ
              ตามนี้เลยครับ

Comment

Working...
              X