Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review]Devil May Cry 4 เห็นมีคนขอผมเลยเอามาให้ครับ ไม่ใช่ทีมงานน้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Review]Devil May Cry 4 เห็นมีคนขอผมเลยเอามาให้ครับ ไม่ใช่ทีมงานน้า

จากเว็บ www.gamespirit.co.cc

ระบบภาพและเสียงประกอบที่เข้าขั้นสุดยอด ยิ่งถ้าคุณมีการ์ดจอ sound ที่รองรับระบบ 5.1 และ DX10 คุณจะได้รับรู้ถึงความสุดยอดของเกมส์นี้เลยทีเดียวศัตรูที่ออกมาจากข้างๆ หรือตกลงไปที่ข้างหลังของคุณจะทำให้คุณเข้าไปอยู่ในโลกของเกมส์นี้ได้ และสเปคที่แนะนำสำหรับเกมส์นี้นะครับ

Minimum Requirement
    Processor: Pentium IV 3 GHz
    Memory: 512 MB (1 GB for Vista)
    Hard Drive: 8 GB Free
    Video Memory: 256 MB (nVidia GeForce 6600 SM3 Required)
    Sound Card: DirectX Compatible
    DirectX: 9.0c
    Keyboard & Mouse
    DVD Rom Drive

Recommend Requirement
    Processor: Intel Core 2 DUO
    Memory: 1 GB (2 GB for Vista)
    Hard Drive: 8 GB Free
    Video Memory: 512 MB (nVidia GeForce 8600)
    Sound Card: DirectX Compatible
    Keyboard & Mouse
    DVD Rom Drive

เนื่องจากบางเวลาที่มีมอนเตอร์ออกมาจำนวนเยอะหรือเวลาที่อยู่ในฉากในป่า อาจจะทำให้เครื่องของคุณอืดได้ครับ แนะนำควรจะใช้เครื่อง
    ที่แรงๆหน่อย จะได้ไม่เสียอารมณในการเล่น

จากที่อ่านๆมา อาจจะคิดว่าผมเข้าข้างเกมส์นี้มากไปหรือป่าว ขอตอบเลยนะครับว่าไม่เลย จะบอกให้เลยนะว่า ข้อเสียของมันก็มีเยอะมาก
    เลยทีเดียว มาจะบรรยายให้ฟัง

ฉากในเกมส์นี้ซ้ำๆซากๆมากเหลือเกิน คือ ครึ่งแรกที่คุณเล่นเป็น Nero จะไปถึงจุดๆนึง และต่อไปจะรับบทดันเต้เดินย้อนทางกลับมาทั้งหมด
    ไม่่ใช่แค่นั้น ยังเจอบอสตัวเดิมอีกด้วย(ยกเว้นบางตัวที่รูปร่างหน้าตาเหมือนกันแต่เป็นพี่น้องกัน -*- คิดมาได้) ถามว่าไม่เบื่อหรอทำมาทำไมอ่ะ
    เหมือนได้เล่นแค่ครึ่งเกมส์เลย เกมส์นี้มีทั้งหมดประมาณ 20 ด่านเหมือนคุณเล่น 10 ด่าน คุณว่ามั้ย

ประเภทของมอนเตอร์ในเกมส์นี้ก็ยังซ้ำซากไปตามฉากอีกด้วย อาจจะเป็นเพราะว่าฉากที่จำเจ บางทีอาจจะสังเกตได้ว่า ทำไมสถานที่เดิม
    ที่เนโรเจอ ไม่มีมอนเตอร์ประเภทนี้อยู่ แต่พอดันเต้มา มาเจอได้ไงอ่ะ -*- มอนเตอร์ในเกมส์นี้มีอยู่ไม่กี่ประเภทเท่านั้นครับ ถ้าไม่นับบอสนะ
    จะมีประเภทลูกน้องกับตัวใหญ่แค่นั้นแหละ ประมาณได้ก็ 7x2 ประเภทเท่านั้นเอง (อาจจะเยอะไปด้วยซ้ำ)

เกมส์นี้เป็นเกมส์ที่ถือว่า Next Gen เกมส์นึงเลยก็ว่าได้ แต่การสร้างความเสียหายที่พื้นหรือสิ่งของไม่สามารถทำได้(ยกเว้นที่เกมส์กำหนด
    มาให้ทำลายได้เท่านั้น ) พอถูกทุบหรือโดยฟันก็จะเป็นรอยแล้วกลับสู่สภาพเดิม เหมือนกับ Devil may cry ภาคก่อนๆอย่างนั้นแหละ

เอาละครับมาถึงเวลาให้คะแนนกันดีกว่า ผมขอย้ำก่อนนะครับว่า การรีวิวอันนี้เป็นความคิดของผม เกมส์ดีหรือไม่ดีนั้นต้อง
    พิสูจน์ด้วยตัวของคุณเอง (คิดเห็นต่างได้ แต่อย่าใช้ความรุนแรง) คำฮิตของเวลาปัจจุบัน ผมขอแนะนำว่า ให้คุณลองเล่นด้วย
    ตัวของคุณเอง ด้วยการลองโหลดเกมส์นี้ได้ในเว็บบอร์ดต่างๆ แต่อย่าลืมนะครับว่า ถ้าเล่นแล้วรู้สึกว่า
    "เฮ้ยเกมส์นี้...แม่.โดนใจมากเลย" ก็ขอกรุณาช่วยเดินทางไปซื้อแผ่นลิขสิทธิ์ด้วยนะครับ ออ..เกมส์นี้แผ่นลิขสิทธิ์มีขายในไทยนะครับ
    ขอแนะนำเลยว่าซื้อไว้เก็บสะสมคุ้มมากๆเลยเกมส์นี้

(เว็บนี้งดแจก Devil May Cry 4 นะครับ เพราะว่าผมมองเห็นว่าควรค่าแก่การที่จะซื้อของลิขสิทธิ์ซึ่งมีจำหน่ายในประเทศไทยเป็นอย่างยิ่ง 599 บาทเท่านั้น)

ข้อดีของเกมส์นี้
    1. กราฟฟิคที่สวยงามตามแบบฉบับของเครื่อง Next gen ทั้งฉาก CG และในเกมส์เล่นด้วยนะ
    2. เพลงและเสียงประกอบ โดยเพลงประกอบของเกมส์นี้เป็นประเภท Rock ทำได้เร้าใจและดีมากๆเลยทีเดียว
    3. ระบบการเล่นที่สามารถทำคอมโบ และมีอาวุธที่หลากหลาย ทำให้เกมส์นี้สนุกมากๆ
    4. การที่นำมาลงใน PC ไม่ได้ทำอย่างสั่วๆ แต่ได้ทำเหมือนกับว่า ทำมาเฉพาะของ PC เลย โดยเฉพาะที่มีโหมดใหม่ที่มี
    เฉพาะของ PC เท่านั้น

ข้อเสียของเกมส์นี้
    1. ฉากในเกมส์นี้ซ้ำๆซากๆมากเหลือเกิน คิดง่ายๆคือ ใช้ Nero วิ่งไป แล้วเอา Dante วิ่งกลับ แค่นั้น
    2. มอนเตอร์ของเกมส์ที่ค่อนข้างมีประเภทที่น้อยอยู่พอสมควร แปรผันไปตามฉาก
    3. ไม่สามารถทำความเสียหายให้กับฉากได้ทุกอย่าง ได้เฉพาะที่ทางเกมส์กำหนดมาเท่านั้น

คะแนนที่ผมให้นะ : 8.0 / 10 ดีครับแต่ก็ยังไม่ดีที่สุด เหมาะแก่การเล่นและซื้อมาเก็บสะสมอย่างยิ่ง

ผมขอบอกไว้ก่อนเลยนะครับว่า "เกมส์นี้มีการใช้ความรุนแรงอยู่พอสมควร ดังนั้นผู้เล่นควรที่จะต้องใช้การแยกแยะระหว่างโลกในเกมส์และความเป็นจริง"
    เกมส์จำลองชีวิตได้ แต่ชีวิตไม่ได้จำลองได้เหมือนในเกมส์นะครับ จำไว้

ถ้าเพื่อนๆที่อ่านแล้วไม่พอใจก็อย่าออกไปรวมกลุ่มประท้วงนะครับ ไปที่นี่เลยครับมีเว็บบอร์ดให้ออกความเห็นได้คับ

www.gamespirit.co.cc

เพื่อนๆ ช่วยกรุณา สมัครสมาชิกก่อนนะครับ ไม่เสียตังเลยน้า ^^ ถึงจะเข้าบอร์ดได้คับ

ขอบคุณมากๆนะครับที่อ่านข้อความนี้ หรือเข้าไปคอมเมนต์ใดๆก็ตาม

Originally posted by sinblastian View Post
    จากเว็บ www.gamespirit.co.cc

"เกมส์นี้มีการใช้ความรุนแรงอยู่พอสมควร ดังนั้นผู้เล่นควรที่จะต้องใช้การแยกแยะระหว่างโลกในเกมส์และความเป็นจริง"
    เกรียนตามบ้านจะมีปัญญาได้เล่นรึครับ
    ถ้าพ่อแม่มันไม่รวย

Comment

เอาง่ายๆนะ ผมบอกไปเป็นพิธีแค่นั้นแหละ

Comment

น่าลองเล่นจังครับ

Comment

รอขยับนิ้วรั่ว ๆ นานแล้ว

Comment

กำเจอสปอย ยังเล่นไม่จบ-*-

Comment

ก็เนื้อเรื่องดันเต้มันต้องกลับไปเอาดาบที่ด่านแรกนี่ เนื้อเรื่องบังคับ แล้วเมืองมันก็มีแค่นั้นง่ะไม่ได้อยู่บนปราสาทแบบในภาค3
              ผมว่าคอมโบมันดีออก หลงทางน้อยกว่าภาค3ด้วยภาค3นี่วิ่งไปกลับเกือบ10รอบเลยนะครับ แล้ววีธีฆ่าบอสของดันเต้กับนีโรไม่เหมือนกัน ผมอยากให้เอาดันเต้ไปฆ่า Sanctus ด้วยซ้ำครับท่าจะคอมโบมันกว่า เล่น2ตัวนี่คนละฟิลล์เลย นีโรโกงง่าย ดันเต้ถ้าคอมโบเป็นก็โกงง่ายเหมือนกัน ถ้าไม่พอใจเล่น Legendary สิครับมันมากมีเป็นฝูง ในภาค3มอนมันก็ซ้ำๆกันนะ

Comment

ถ้าจะให้มันถือดาบใหญ่ขนาดนั้นมาไล่ฟันชาวบ้านได้ก็คงเป็นจากเกมส์แหละถ้างั้น

Comment

ถ้าเด็กถือดาบแล้วโทษเกมก็แปลกดีอ่ะ แล้วถ้ามันอ้างว่าเลียนแบบหนังล่ะ แบบบางระจันงี้ ขี่ไอ้ทุยไล่ฟันคนนี่จะบอกว่าเลียนแบบเกมไรดีละเนี่ย -*-

Comment

ขอบคุณครับ สำหรับ รีวิว

Comment

Originally posted by mintkung View Post
                      ถ้าเด็กถือดาบแล้วโทษเกมก็แปลกดีอ่ะ แล้วถ้ามันอ้างว่าเลียนแบบหนังล่ะ แบบบางระจันงี้ ขี่ไอ้ทุยไล่ฟันคนนี่จะบอกว่าเลียนแบบเกมไรดีละเนี่ย -*-

Comment

Working...
                      X