Announcement

Collapse
No announcement yet.

GIGABYTE 9600 GT มันปรับรอบพัดลมไม่ได้เหรอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GIGABYTE 9600 GT มันปรับรอบพัดลมไม่ได้เหรอคับ

ผมว่ามันแปลกๆ หรือว่า เป็นเรื่องปกติ รบกวนผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยคับ
    แล้วช่วยดูหน่อยคับว่าแบบนี้มันปกติรึป่าวคับ ตัวนี้ผมรับมาจากท่านนึงในบอร์ดนี้อะครับ ผมลองลงไดร์เวอร์หลายๆตัวแล้วก็เป็นแบบนี้อะครับ ลองลงไดร์จากแผ่นที่มันแถมมาให้ก็เหมือนกันเลยคับ

GPU-Z 2.0.8 ก็บอกเหมือนกัน
    Last edited by pumpkinz; 9 Oct 2008, 03:08:36.

บางรุ่น ก้ได้ บางรุ่นก้ไม่ได้คับ ดูสายพัดผมอะคับ ถ้ามีมากกว่า 2 มันน่าจะได้

Comment

ดันไปหา ผู้รู้หน่อยยยยยยยยยย

Comment

จากรูปของท่าน แสดงว่า ่ทานใช้งานในโหมด 2D อยุ่คับ core mem จะลดลงเพือประหยัดไฟ
        ให้ท่านใช้งาน 3D แล้วออกมาดูใหม่คับ คราวนี้มานจะวิ่งเต็มที่ตามที่ท่านตั้งค่าไว้เลย ตามรูปผม ตั้งไว้ที่ core800 mem 1100 เล่นเกมส์มา3 ชม.

ส่วนรูปเล็กผมเคย oc ไว้แต่มานเปลืองไฟเกิน ตอนที่ถ่ายเปนตอนกะลังเล่นเกมส์นะคับ แล้วออกมาดู
        Attached Files
        Last edited by watermill; 9 Oct 2008, 09:18:11.

Comment

ถ้าสายพัดลมมีสองเส้น ปรับรอบไม่ได้ครับ

Comment

ของผมอยู่ที่ 650 900 ตลอด ไม่ลดไม่เพิ่ม แม้เล่นเกมหรือเล่นเอมเลยนะ

Comment

Originally posted by nununu View Post
              ของผมอยู่ที่ 650 900 ตลอด ไม่ลดไม่เพิ่ม แม้เล่นเกมหรือเล่นเอมเลยนะ
              แสดงว่าท่านปรับ 2Dและ 3D ทำงานเท่ากัน แบบนั้นมันเปลืองไฟคับ^^

Comment

Originally posted by nununu View Post
                ผมใช้มาหลายตัวแล้วมาเจอตัวนี้เล่้นเอางงคับกลัวการ์ดะมีปัญหา สรุปว่าปกตติเหรอคับ

Comment

Originally posted by watermill View Post
                  จากรูปของท่าน แสดงว่า ่ทานใช้งานในโหมด 2D อยุ่คับ core mem จะลดลงเพือประหยัดไฟ
                  ให้ท่านใช้งาน 3D แล้วออกมาดูใหม่คับ คราวนี้มานจะวิ่งเต็มที่ตามที่ท่านตั้งค่าไว้เลย ตามรูปผม ตั้งไว้ที่ core800 mem 1100 เล่นเกมส์มา3 ชม.

ส่วนรูปเล็กผมเคย oc ไว้แต่มานเปลืองไฟเกิน ตอนที่ถ่ายเปนตอนกะลังเล่นเกมส์นะคับ แล้วออกมาดู
                  ท่านลากขนาดนี้ เลยเหรอ แล้วมันไม่เอ๋อเหรอครับ เนี้ย ...

Comment

ลากที่ core 800 mem 1100 เสถียรมากคับ ไม่เคยค้างเลย แต่ถ้าดัน core ต่อที่900 ค้างครับ
                    ตัวนี้ผมว่าลากได้ไกลมากเลย

Comment

Working...
                    X